fox.v2

Reaction score
0
Mình thấy mấy năm trc nhiều ng chơi hết tết thì cây cũng thối hết cả mang đi vất tiếc lắm, nhà vozer nào có chạu hồ điệp tết mà k có nhu cầu giữ lại chăm sóc thì cho mình vài cây, giờ là thời điểm cắt hoa tháo bầu chứ để thêm nữa hoa tàn là cây cũng chết luôn nên phí lắm.

Parapon

Reaction score
0
cây này chơi xong về có trồng lại được không nhỉ

fox.v2

Reaction score
0
parapon said:
Trồng đc nhưng phải cắt vòi hoa, cắt rễ thối thật sớm , bóc bầu ra, đa số ngta chơi xong thối hết vì hoa nó lâu tàn nhưng cây bị nấm chết cả mà k biết nên cứ để chơi.

fox.v2

Reaction score
0
parapon said:
Trồng đc nhưng phải cắt vòi hoa, cắt rễ thối thật sớm , bóc bầu ra, đa số ngta chơi xong thối hết vì hoa nó lâu tàn nhưng cây bị nấm chết cả mà k biết nên cứ để chơi.

erza13121

Reaction score
0
fox.v2 said:
Mình thấy mấy năm trc nhiều ng chơi hết tết thì cây cũng thối hết cả mang đi vất tiếc lắm, nhà vozer nào có chạu hồ điệp tết mà k có nhu cầu giữ lại chăm sóc thì cho mình vài cây, giờ là thời điểm cắt hoa tháo bầu chứ để thêm nữa hoa tàn là cây cũng chết luôn nên phí lắm.
Xin kinh nghiệm với thím ơi. Nhà em có mấy cây được bọn thuê đất nó cho. Tháo bầu thì trồng như nào hả bác

boyruby9x

Reaction score
0
erza13121 said:
Xin kinh nghiệm với thím ơi. Nhà em có mấy cây được bọn thuê đất nó cho. Tháo bầu thì trồng như nào hả bác
Lên youtube tìm từ khoá trồng hồ điệp sau tết và chăm sóc lan hồ điệp, có hướng dẫn cụ thể đó thím, nó sống khoẻ thì ra hoa quanh năm

via vozForums for iPhone

khoaaaa

Reaction score
0
Lan hồ điệp khác vs lan thường thế nào vậy mấy thím?

via vozForums for iPhone

fox.v2

Reaction score
0
erza13121 said:
Bạn cắt vòi hoa sát thân nó, đẩy cái bầu trong cốc nhựa ra, bóc ra hết sạch cái dớn, tìm rễ thối cắt sạch, ngâm dung dịch sát khuẩn benkona hoặc nước vôi trong rồi để ráo, treo ngược lên chỗ mát hàng ngày xịt nước ẩm, khi nào ra rễ thì trồng bằng vỏ thông hoặc than củi. Bạn lên youtube có hd đầy đủ nà. Hóng thým cho mình cây với,