Xin cách trả lời khi đồng nghiệp hỏi mức lương.

anhsuperstar

Reaction score
0
lo_ol said:
Nói tao là vozer là tự khắc nó hiểu lương 5k, 18cm và 30p
chuẩn vozer bữa này 350tr/ tháng rồi bạn ơi :pudency:. 5k thì mới 1 tuần là tiêu hết rồi :adore::adore:

leopard06

Reaction score
0
cái này mình nghĩ tùy người hỏi thôi, như bạn bè chả ảnh hưởng hay ko biết gì về cv của nhau thì thích nói gì cũng đc, đủ bao gái hay đại loại vậy, còn kiểu như vô cty có người làm chung mà làm lâu hơn hỏi thì cứ trả lời thật, để xem mức của mình tới đâu so với ngta và mất bao lâu để đc như vậy hay là sao đó, cũng đều là phận làm công ăn lương nên nói ra thì có mất mát gì đâu, trừ khi nói ra ảnh hưởng tới mình hoặc người khác thì mới nên giấu :gach:

lamtac619

Reaction score
1
Bạn bè thân hỏi thì mình nói thật, hàng xóm hỏi thì mình nói gấp 3 lên vì cũng chả cho nó đồng nào. Đồng nghiệp hỏi thì nói luôn “Em ko có thói quen hỏi và bàn về vấn đề nhạy cảm như lương... với đồng nghiệp”. Tự nó biết ý. Nó còn nhây thì bảo luôn “Cái đó là riêng tư, anh/chị hỏi chi?”

via vozForums for iPhone

vinhomn

Reaction score
1
Security Policy của công ty không cho phép tiết lộ lương, anh/chị/em/bạn ạ.
Chấm hết!

haiduyyy

Reaction score
0
cứ bảo lương tao đạt chuẩn vozer là nó tự biết

jupiter_nguyen

Reaction score
0
T.Bag said:
Chuẩn cmnl , tôi đi làm cty mới , có thằng đồng nghiệp từ lúc vào làm đến bây giờ gần 1 năm mà hỏi 2-3 lần , đm đã ko nói rồi thì phải biết ý , mồm thì lúc nào cũng ai làm người ấy hưởng , chú đc cao anh cũng mừng cho chú :gach:
Em nghĩ cái thể loại đấy nếu lương thấp hơn nó thì nó dè bỉu chê bôi, cao hơn thì nó đâm chọc kèn cựa.

T.Bag

Reaction score
1
jupiter_nguyen said:
Em nghĩ cái thể loại đấy nếu lương thấp hơn nó thì nó dè bỉu chê bôi, cao hơn thì nó đâm chọc kèn cựa.
Nên e hay lờ đi ko đề cập , khó chịu vãi ra.

Gửi từ LGE LGM-V300L bằng vozFApp

2Ak_kA2

Reaction score
0
Bảo lương có mỗi 5 củ không đủ sống. Mày dư cho tao vay ít qua tháng t trả

via vozForums for iPhone