Xiaomi ra mắt điện thoại cao cấp Mi Note 10 với 5 camera

Mr The

Reaction score
0
Kin.. said:
Rom tàu không hiện notification tất cả các dòng nhé, có mà chỉnh trời cũng không có, cách nhanh nhất là cài rom xiaomi eu vào là sẽ hiện bình thường, mỗi tội 2 thằng K20 với K20 Pro mà cài rom eu vào là mất widevine L1 không coi được netflix HD nên muốn coi Netflix thì mất notification, muốn notification thì nghỉ coi netflix HD, túm lại là mua điện thoại khác, còn mấy dòng khác nó cũng đéo hỗ trợ lên Widevine L1 nên muốn cài rom gì thì cài :shame:
Chắc bạn có nhầm lẫn gì ở đây, K20 rom tầu gốc cài chplay search không ra netflix, flash qua rom eu mới nhất cài netfilx xem full hd bình thường, noti zalo, mesenger thì bản rom nào cũng có thông báo đủ hết :bye:

Cu Sa Thien Vuong

Reaction score
0
Kin.. said:
Rom tàu không hiện notification tất cả các dòng nhé, có mà chỉnh trời cũng không có, cách nhanh nhất là cài rom xiaomi eu vào là sẽ hiện bình thường, mỗi tội 2 thằng K20 với K20 Pro mà cài rom eu vào là mất widevine L1 không coi được netflix HD nên muốn coi Netflix thì mất notification, muốn notification thì nghỉ coi netflix HD, túm lại là mua điện thoại khác, còn mấy dòng khác nó cũng đéo hỗ trợ lên Widevine L1 nên muốn cài rom gì thì cài :shame:
Cũng Rom Masik đây :chaymau:
May mà mình zalo chỉ nt chém gió là chính nên ít bị lỡ, hay nữa là ngồi máy tính nhiều nên nó thông báo trên đó :chaymau:
Gửi từ Xiaomi MI 8 EE bằng vozFApp

hoaletn

Reaction score
0
ruatmap said:
Mi9 chính hãng có 11tr dùng chip 855, flagship mai fen. Con này tầm trung của Xiaomi dùng 730 thôi mà con cao nhất chạm 15tr rồi, không hoang tưởng là gì. Giờ con Oneplus 7 pro có 15tr, 7t pro mắc hơn chút lại có 90hz, flagship, phần mềm best. Mà giữa hai con này thì thì Xiaomi bán cho ma.
Nói vậy ko đúng vì đt đâu chỉ có chip.

Vấn đề là cam, màn con này có xứng với cái giá không?
Theo DxO cam nó top đầu đó, nhưng DxO nó hơi tào lao. Đợi ng dùng review là hay nhất :sweat:

Kin..

Reaction score
0
Mr The said:
Chắc bạn có nhầm lẫn gì ở đây, K20 rom tầu gốc cài chplay search không ra netflix, flash qua rom eu mới nhất cài netfilx xem full hd bình thường, noti zalo, mesenger thì bản rom nào cũng có thông báo đủ hết :bye:
Mình nhớ thằng xiaomi eu nó có hỗ trợ cài được widevine L1 máu đâu, chỉ có OEM update mới có, bạn vô app netflix=>setting=>diagnostic coi thử có hỗ trợ HD không nha, ko có widevine thì nó chỉ được SD 540p thôi, vụ notification thì con Mi 8 SE của mình mò hết các kiểu vẫn ko có, bực mình hết nửa tháng unlock cài mi eu luôn :pudency:
Nếu được thì mình ra tiệm hốt con K20 luôn :beauty:

ruatmap

Reaction score
0
hoaletn said:
Nói vậy ko đúng vì đt đâu chỉ có chip.

Vấn đề là cam, màn con này có xứng với cái giá không?
Theo DxO cam nó top đầu đó, nhưng DxO nó hơi tào lao. Đợi ng dùng review là hay nhất :sweat:
Youtuber đánh giá đầy ra rồi chụp thiếu sáng thua pixel 4, 11, Note 10. Độ chi tiết cao nhưng con chip tầm trung bóp nên xử lý ảnh chậm. Thêm một đống cam với mua điểm, không có đội ngũ nghiên cứu AI nên thua toàn tập.

hoaletn

Reaction score
0
ruatmap said:
Youtuber đánh giá đầy ra rồi chụp thiếu sáng thua pixel 4, 11, Note 10. Độ chi tiết cao nhưng con chip tầm trung bóp nên xử lý ảnh chậm. Thêm một đống cam với mua điểm, không có đội ngũ nghiên cứu AI nên thua toàn tập.
Mình vốn dĩ ko tin các loại review trừ ng dùng

ruatmap

Reaction score
0
hoaletn said:
Mình vốn dĩ ko tin các loại review trừ ng dùng
Mới ra được mấy thằng mua đâu mà đòi người dùng mà giá trên thì đến thằng mifan còn chửi. Mà youtuber nó đăng ảnh cho coi chứ nói mồm đâu.

hoaletn

Reaction score
0
ruatmap said:
Mới ra được mấy thằng mua đâu mà đòi người dùng mà giá trên thì đến thằng mifan còn chửi. Mà youtuber nó đăng ảnh cho coi chứ nói mồm đâu.
Haha
Do đó nên đợi

dukkute1408

Reaction score
0
Nhìn giống Huawei thế kia, mà sao con pro không lên hẳn SD 865 nhỉ

jupiter128

Reaction score
0
Kin.. said:
Mình nhớ thằng xiaomi eu nó có hỗ trợ cài được widevine L1 máu đâu, chỉ có OEM update mới có, bạn vô app netflix=>setting=>diagnostic coi thử có hỗ trợ HD không nha, ko có widevine thì nó chỉ được SD 540p thôi, vụ notification thì con Mi 8 SE của mình mò hết các kiểu vẫn ko có, bực mình hết nửa tháng unlock cài mi eu luôn :pudency:
Nếu được thì mình ra tiệm hốt con K20 luôn :beauty:
no no, rom gốc thì nghỉ netflix luôn. play store search ko ra, apkpure cài thì báo install fail, lấy bản cũ cái thì install success, mở lên báo ko tương thích với ver này => nghỉ khỏe :sweat: