Xe để trong nhà, cửa khóa ổ, smartkey, khóa cổ, mở chống dắt, khóa đĩa vẫn bị mất

Vaithieuthanhha.v1

Reaction score
0
Dks.2014 said:
Nó thò tay vào mà có con dao phang cho nhát rớt mẹ tay thì có bị sao không mấy thím

via vozForums for iPhone
K nên chặt tay mà giữ tay nó ở bên trong lấy kìm kẹp bẻ cho dập nát ngón mới hay

gbpham

Reaction score
0
Dks.2014 said:
Nó thò tay vào mà có con dao phang cho nhát rớt mẹ tay thì có bị sao không mấy thím
Căn bản là về luật pháp thì chắc ko sao; vì tụi nó đéo dám đi báo conan; nhưng như vậy dễ sinh thù oán, rồi làm sao canh nó cả ngày được :chaymau:

pinochu

Reaction score
0
mình bán chiếc pcx cho ông anh, sáng nay mới bị dắt mất.

tháng củ mật à?

pinochu

Reaction score
0
btw, bộ định vị gps cho xe máy loại nào tốt vậy mấy fen?

choideemanh12

Reaction score
0
nct104 said:
nếu như ở cổng ko có cái khe ở trên thì chắc nó ko mở đc, nên rút kinh nghiệm làm cái khe nhỏ thôi để ko thò tay vào đc. và cái chỗ khoá lên để cao lên tý nữa để nó ko luồn từ ô dưới lên trên đc thì an toàn hơn rồi. rút kinh nghiệm mà làm cửa. đừng làm tiện quá, hay làm khác biệt đi 1 tý. và cái nữa cái khoá đấy hình như là khoá bấm, loại khoá dễ mở nhất, đến mình ko biết gì cầm cây sắt ngoáy 1 lúc còn tự mở nữa là bọn đạo chíchh này :"> nó mở đc cổng rồi thì cái xe nó bẻ khoá chắc dễ hơn rồi :chaymau:
nên làm cái cửa nhở ở chỗ thờ tay vào, đi ngủ thì khóa cái cửa nhỏ ý vào là xong, an toàn hơn là bàn nên dùng khóa gì thì mình chặn luôn k cho nó thò tay vào mở từ đâu là xong. tất nhiên là nên có người ở nhà liên tục để mở cửa cho người ở nhà, còn đêm mà ngủ cứ khóa cái cửa nhỏ vào là ok

dunglambay

Reaction score
0
choideemanh12 said:
nên làm cái cửa nhở ở chỗ thờ tay vào, đi ngủ thì khóa cái cửa nhỏ ý vào là xong, an toàn hơn là bàn nên dùng khóa gì thì mình chặn luôn k cho nó thò tay vào mở từ đâu là xong. tất nhiên là nên có người ở nhà liên tục để mở cửa cho người ở nhà, còn đêm mà ngủ cứ khóa cái cửa nhỏ vào là ok
Nhà mình thì thiết kế cửa gần giống như trong video, vì nó có cái lợi là chống cắt dc, khi ko có ai ở nhà vẫn có thể luồng tay vào khóa phía trong, chứ khóa bên ngoài tụi nó cắt ko dc ổ thì cắt luôn bảng lề, tại chủ nhà trong clip dùng loại khóa dỏm thôi hoặc là thằng trộm này nó từng vô nhà này rồi, nên mới biết cơ chế loại ổ khóa này để mở
Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

coldworld

Reaction score
0
dunglambay said:
Nhà mình thì thiết kế cửa gần giống như trong video, vì nó có cái lợi là chống cắt dc, khi ko có ai ở nhà vẫn có thể luồng tay vào khóa phía trong, chứ khóa bên ngoài tụi nó cắt ko dc ổ thì cắt luôn bảng lề, tại chủ nhà trong clip dùng loại khóa dỏm thôi hoặc là thằng trộm này nó từng vô nhà này rồi, nên mới biết cơ chế loại ổ khóa này để mở

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp
Mình cũng nghĩ như bạn.
Thứ nhất do nhà này dùng khóa đểu, khóa từ ngày xưa các cụ hay dùng ,loại này rất rễ bẻ.
Thứ 2 cái khóa ở trên thiết kế sai . theo nguyên tắc khóa trên đấy tay ko dc thò tới . chỉ có khóa ngay dưới khe hở mới mở dc từ ngoài thôi. Nhưng khóa ngay dưới khe hở mà bọn trộm có thời gian là vẫn bẻ khóa dc.
Nên nhà mình lắp thêm chống trộm chỉ cần mở cửa ra là chống trộm sẽ rú to.

Dks.2014

Reaction score
0
choideemanh12 said:
Nhiều nhà làm kiểu ô thò tay vào khoá trong, có nắp đậy, nắp này có chốt trong, tối đi ngủ chỉ cần chốt cái nắp này lại là ông nội trộm nhìn thấy là chán luôn
via vozForums for iPhone