Xe đạp mắc tiền khác gì xe rẻ vậy anh em

virus001

Reaction score
0
NgayCuoiNam2013 said:
Mệt - tức là bạn đang tiêu thụ nhiều calo, đúng với mục đích đi xe đạp.

Xe xịn đương nhiên sẽ nhẹ hơn so với việc bạn đi xe không được xịn. Chỉ có điều bạn phải đi thật xa, thật lâu mới có thể tiêu thụ lượng calo đúng bằng 4 Km mà bạn đạng đi con xe cũ trước đó.

Trước khi mua xe khác. bạn đang đi con xe cũ, và sau 4Km bạn mệt bở hơi tai. Mất 100calo, 20 phút (giả dụ thế). Cơ bắp bạn làm việc cũng trong 4Km đó. Sau khi mua xe, để đạt được 100calo tiêu thụ, và để cơ bắp hoạt động đúng quãng đường mà bạn đi xe cũ thì bạn phải đi tận 8Km, tiêu tốn thời gian nhiều hơn cho việc đi xa(40 phút chẳng hạn).

Lúc này. mục đích của bạn không phải đi xe đạp tập thể dục nữa mà đang đi ngắm cảnh, thế chẳng phải bạn nên đi con xe máy cho tiện?.

nghịch lý!!! :doubt:
Lâu lâu em cần chạy xa 1 tí để thay thế xe máy nữa ạ.
Mà nói theo cái nghịch lý của thím thì ai đi mua xe đạp thể thao nữa nhỉ:canny:

nbtakhht

Reaction score
0
virus001 said:
Xe gì đây thím, dưới 2 củ thì em xin:adore:
Dưới 2 củ thì ko được rồi, giá vốn linh kiện tự ráp cũng hơn 8k rồi mà :shame:

via vozForums for iPhone

BOT

Administrator
Reaction score
4

Xe xịn đương nhiên sẽ nhẹ hơn so với việc bạn đi xe không được xịn. Chỉ có điều bạn phải đi thật xa, thật lâu mới có thể tiêu thụ lượng calo đúng bằng 4 Km mà bạn đạng đi con xe cũ trước đó.

Trước khi mua xe khác. bạn đang đi con xe cũ, và sau 4Km bạn mệt bở hơi tai. Mất 100calo, 20 phút (giả dụ thế). Cơ bắp bạn làm việc cũng trong 4Km đó. Sau khi mua xe, để đạt được 100calo tiêu thụ, và để cơ bắp hoạt động đúng quãng đường mà bạn đi xe cũ thì bạn phải đi tận 8Km, tiêu tốn thời gian nhiều hơn cho việc đi xa(40 phút chẳng hạn).

Lúc này. mục đích của bạn không phải đi xe đạp tập thể dục nữa mà đang đi ngắm cảnh, thế chẳng phải bạn nên đi con xe máy cho tiện?.

BOT

Administrator
Reaction score
4
nbtakhht said:
Image

Thớt mua con này ko mình để lại rẻ cho :shame:

BOT

Administrator
Reaction score
4
NgayCuoiNam2013 said:

BOT

Administrator
Reaction score
4
virus001 said:
Dưới 2 củ thì ko được rồi, giá vốn linh kiện tự ráp cũng hơn 8k rồi mà :shame:

via vozForums for iPhone

dochanh123

Reaction score
0

virus001 said:
Nghịch lý gì thím, thể thao là hướng tới mục tiêu : nhanh hơn, cao hơn, xa hơn mà :byebye:
Muốn nặng thì để lip nặng mà đạp :byebye:
Xe thím #50 hàng thửa customize hả thím ????

megamind09

Reaction score
0
Bộ truyền động cao cấp chuyển líp dĩa cực gọn và mượt. Đề cùi bấm sang dĩa/líp thường 1-2s sau mới sang, có khi ko sang được bị kẹt kêu lạch cạch lạch cạch nữa.
Đề đắt tiền chất liệu cũng cao cấp, đẹp mã, nhiều tùy chọn dĩa/líp mà chạy nội thành thì chắc mấy cái này éo cần quan tâm đâu. Chạy nội thành xài tối đa 2 dĩa và 3 líp là cùng. Chủ yếu có xài thì chuyển nó mượt hơn bọn rẻ tiền
Rồi thắng xe nữa. Loại cao cấp thắng dầu thắng mượt, ăn rơ.
Phuộc xe nữa nếu chạy mấy loại có phuộc. Phuộc xịn nó giảm sóc cũng tốt, êm, hiệu quả
Bánh xe nữa. Xe đắt thường bánh tốt chạy êm mài mòn ít, chắc chắn ít bị thủng xì
Độ bền của khung niềng căm.. Xe đắt cái gì cũng chắc chắn hơn xe rẻ. Chất liệu cao cấp ít rỉ
Quan trọng là cái yên xe thì loại nào tôi thấy cũng khắm như nhau. Mua thêm đồ bọc yên mà chạy cho sướng
Đồ đắt tiền luôn có cái giá của nó. Có thể cái giá đó là hiệu năng, là độ bền chất lượng tốt.. Xài lâu dài sẽ thấy.

virus001

Reaction score
0
megamind09 said:
Bộ truyền động cao cấp chuyển líp dĩa cực gọn và mượt. Đề cùi bấm sang dĩa/líp thường 1-2s sau mới sang, có khi ko sang được bị kẹt kêu lạch cạch lạch cạch nữa.
Đề đắt tiền chất liệu cũng cao cấp, đẹp mã, nhiều tùy chọn dĩa/líp mà chạy nội thành thì chắc mấy cái này éo cần quan tâm đâu. Chạy nội thành xài tối đa 2 dĩa và 3 líp là cùng. Chủ yếu có xài thì chuyển nó mượt hơn bọn rẻ tiền
Rồi thắng xe nữa. Loại cao cấp thắng dầu thắng mượt, ăn rơ.
Phuộc xe nữa nếu chạy mấy loại có phuộc. Phuộc xịn nó giảm sóc cũng tốt, êm, hiệu quả
Bánh xe nữa. Xe đắt thường bánh tốt chạy êm mài mòn ít, chắc chắn ít bị thủng xì
Độ bền của khung niềng căm.. Xe đắt cái gì cũng chắc chắn hơn xe rẻ. Chất liệu cao cấp ít rỉ
Quan trọng là cái yên xe thì loại nào tôi thấy cũng khắm như nhau. Mua thêm đồ bọc yên mà chạy cho sướng
Đồ đắt tiền luôn có cái giá của nó. Có thể cái giá đó là hiệu năng, là độ bền chất lượng tốt.. Xài lâu dài sẽ thấy.
Dĩa líp: nếu chạy tốc độ bình thường khoảng 20km/h thì ko có cũng được
Thắng: chạy 20km/h thắng cùi hay xịn cũng như nhau, thắng mà ăn quá nhiều khi trượt chết
Khung, vành: cái này rất ít hư, cái xe cào cào cùi bắp ở nhà 20 năm rồi còn chưa hỏng.
Nói chung chưa thấy lí do nào thuyết phục trong cmt của bác