Windows lậu sắp hết đất sống tại Việt Nam?

ak47266

Reaction score
0
longlee123 said:
Nhiều bạn reply mình vụ update quá. Để mình trả lời 1 thể nhé.
Đầu tiên là chuyện coi thường gì đó hehe, chuyện này là mình nói về các bạn cài win xong, rồi tắt luôn update service, cả notification các thứ luôn :)
Chuyện update nặng máy, mình nghĩ các bạn cảm giác thế thôi hehe. Có thể nó tăng tác vụ gì đó thật, nhưng sẽ không đến mức người dùng nhận thấy. Nhất là từ win 7 trở đi, thậm chí cả Vista. Máy thì càng ngày càng ngon, win thì càng ngày càng nhẹ, bản thân các bản update thực ra có cả bản update tăng performance, các bạn đọc description của nó sẽ biết. Ít nhất là với mình, cài gần như tất cả các bản update và chả thấy làm sao cả. Mình nghĩ mọi người có ác cảm với các bản update từ trước rồi nên mới đổ cho update nặng máy thôi.
Nói chuyện ác cảm với update, có chuyện cũng hài là mọi người không cài update, nhưng hầu hết lại sẵn sàng cài các bản service pack :). Mình từng gặp 1 cậu tắt update cũng lý do nặng máy, nhưng sau đó lại down service pack về cài, lần này là lý do cài cái đấy cho win chạy nhanh hehe.
Còn chuyện cài update có cả IE, cái đấy thì đúng là tùy người thật. Nhưng IE chạy ngon mà :)
Mình nghĩ nên update cái Important thôi, additional nhiều cái ko cần thiệt lắm, IE thì mình ko xài từ khi có Chrome rồi :D

hoanghung.smile

Reaction score
0
Đợi bản retail win 10 rồi mua bản quyền :sogood: coi nó như 1 game bản quyền là ok mà. :look_down: vấn đề là xài nhiều máy :shame: hóng xem 1 key có xài cho 1 laptop 1 desktop không đã,nếu được thì duyệt luôn :misdoubt:
Sent from my LG-F160L using vozForums

Cocaine 10

Reaction score
0
hoanghung.smile said:
Đợi bản retail win 10 rồi mua bản quyền :sogood: coi nó như 1 game bản quyền là ok mà. :look_down: vấn đề là xài nhiều máy :shame: hóng xem 1 key có xài cho 1 laptop 1 desktop không đã,nếu được thì duyệt luôn :misdoubt:
Sent from my LG-F160L using vozForums
Sao thým ko nghĩ nó bán Lumia tặng key win 10:sexy:

Changai_bietai_laai

Reaction score
0
natomylove said:
Ý người ta là bây giờ nó bắt buộc sync với server theo thời gian thực, phải có internet mới xài được win 10, tính sao?
em cả năm mới lên mạng, dùng win10 thì tính sao :sogood:
Sent from my iPhone using vozForums

KytoSai

Reaction score
0
natomylove said:
Ý người ta là bây giờ nó bắt buộc sync với server theo thời gian thực, phải có internet mới xài được win 10, tính sao?
Nhảm, làm thế khác gì không có mạng win 10 vô dụng, hđh mà không có mạng dùng không được thì xin lỗi dù nó ngon gấp 100 rẻ gấp 1000 lần mình cũng éo dùng :sogood:, sống chết gì cũng phải nhảy qua MacOS nếu thằng MS làm thế