Windows 10 Enterprise LTSC v1903 Build 18362.207 x64 Lite - iso 1.41GB

chumeo_di_hia2

Reaction score
0
Ngon quá, laptop mình cài w10 ltsc 2019 gốc của mic, vào chrome được chục phút là nhanh, sau đó chậm kinh, vô thớt này mới để ý laptop mình có ram 2gb thôi, chip thì intel dual core N3050,

mình cài ltsb lite của bạn thì laptop ngon hơn, ổ C chưa đến 6gb, xài lâu dài ko biết thế nào nhưng trc mắt thấy ngon hơn hồi cài mới ltsc 2019

chumeo_di_hia2

Reaction score
0
quote lại cho fen nào lười đọc từng page

laptop ram ít hơn 4gb, ko game:

dichvan said:
Link download bản Windows 10 Enterprise 2016 LTSB x64 Lite : https://vozforum.org/showpost.php?p...4&postcount=52

Bản Lite LTSB có 1 số cải tiến so với bản Lite LTSC đó chính là Store và PowerShell.
laptop ram ít hơn 4gb, có chơi game:

dichvan said:
Link download bản Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid : https://vozforum.org/showpost.php?p...&postcount=142

Bản Hybrid IoT LTSB có 3 cải tiến lớn nhất so với bản Lite LTSB đó chính là chơi được game Store, tích hợp sẵn NET Framework 4.8 và cho phép cài OneDrive. So với bản Hybrid IoT LTSC thì bản Hybrid IoT LTSB nhẹ hơn nhiều.
laptop ram từ 4gb trở lên,

dichvan said:
Link download bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2019 x64 Hybrid : https://vozforum.org/showthread.php?t=7607493&page=10

Bản Hybrid IoT LTSC có 3 cải tiến lớn nhất so với bản Lite LTSB đó chính là chơi được game Store, tích hợp sẵn NET Framework 4.8 và cho phép cài OneDrive.
laptop ram từ 4gb trở lên, ltsc full option của mic

dichvan said:
Link download bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2019 Version 1909 Build 18363.418 x64 : https://vozforum.org/showpost.php?p...&postcount=178

Đây là bản Full đầy đủ giống như bao bản Windows khác của Microsoft (Không phải là bản Lite hay Hybrid nhé).

Trong khi chờ đợi phiên bản NextGen LTSC v1809 của Microsoft, hãy xài thử bản Win IoT LTSC v1909 do tôi bào chế. IoT LTSC v1909 có tất cả các đặc điểm của Windows LTSC.

dichvan

Reaction score
2
LapTrinhGame said:
@chumeo_di_hia2 thử link đầu tiên thì nó die rồi bác ợ có backup nào kô ạ
mình xóa tất cả link các bản Lite và Hybrid cũ rồi, thử bản Hybrid mới nhất của mình xem sao.
chumeo_di_hia2 said:
Ngon quá, laptop mình cài w10 ltsc 2019 gốc của mic, vào chrome được chục phút là nhanh, sau đó chậm kinh, vô thớt này mới để ý laptop mình có ram 2gb thôi, chip thì intel dual core N3050,

mình cài ltsb lite của bạn thì laptop ngon hơn, ổ C chưa đến 6gb, xài lâu dài ko biết thế nào nhưng trc mắt thấy ngon hơn hồi cài mới ltsc 2019
Mình đã bỏ bản đó rồi, vì so với bản Hybrid IoT LTSB nó ko hề nhẹ hơn (khoản ăn RAM) mà dỏm hơn khá nhiều, nhất là ko hỗ trợ điện thoại và game Store để dùng đầy đủ chức năng như bản Full mà nhẹ như bản Lite bro hãy cài bản Hybrid nhé.
mrtea said:
Cài bản Hybird IoT LTSB nhưng không có snipping tool, có cách nào thêm lại không bác ơi
Mình vừa làm lại bản Hybrid IoT LTSB có cả snipping tool luôn.
thamgiaforum said:
2 bản Hybrid không nhận khi kết nối với điện thoại (mimax 3)
mình vừa làm lại bản Hybrid IoT LTSB đã fix vụ kết nối điện thoại bro test thử xem.

Sau khi có rất nhiều bạn phản ánh bản Hybrid IoT LTSB ko thể kết nối điện thoại, mình đã test và đã tìm trên google rất nhiều hướng dẫn cách fix nhưng đều vô phương cuối cùng mình quyết định làm lại bản Hybrid IoT LTSB.

Nguyên nhân bản Hybrid IoT LTSB cũ ko kết nối được điện thoại là do mình đã tháo khá nhiều driver vì thế ở bản mới mình đã để lại hầu như toàn bộ phần driver quan trọng kết quả là bản Hybrid IoT LTSB đã kết nối điện thoại ngon lành.

Sau đây là một vài hình ảnh bản LTSB x64 Hybrid mới nhất. Tất cả hình ảnh được chụp khi cài trên PC thật (chứ ko phải máy ảo nhe) với cấu hình phần cứng cụ thể như sau:
CPU Core i5 3570K @ 4.5GHz.
RAM DDR3 8GB
HDD Western Digital Black 1TB

Quá trình cài bản Hybrid IoT LTSB sẽ hoàn toàn tự động ko phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator, win tự động kích hoạt bản quyền số (digital license) vĩnh viễn luôn, tuy vậy vẫn có công cụ kích hoạt trong thư mục ACTIVE ở ổ C. Yên tâm đây là công cụ kích hoạt hoàn toàn bằng dòng lệnh nên sẽ không bị các chương trình quét virus báo virus và công cụ này kích hoạt được cả Office 2019/2016/2010 luôn.

Như vậy dung lượng cài là 7.11GB (so với bản Hybrid IoT LTSB cũ là 6.94GB), bản mới tôi quyết định giữ lại công cụ chụp màn hình khá hay Snipping Tool (bản cũ đã lược bỏ công cụ này). Ở bản mới trong This PC tôi đã thêm phần chú thích (dòng ngang chữ Model) để cho dễ dàng thấy ngay đây là bản Hybrid (ở bản cũ ko có phần chú thích này).

Sau khi cài đầy đủ driver chipset, VGA, DirectX, Visual C , Office 2019 và các phần mềm y như ở bản Hybrid IoT LTSB cũ thì dung lượng đĩa cứng của bản Hybrid IoT LTSB mới cũng chỉ là 12.5GB. Thật ngạc nhiên dung lượng khi cài full soft y chang như bản Hybrid IoT LTSB cũ.

RAM khi full soft đối với bản Hybrid IoT LTSB mới cũng là 0.9GB y hệt bản Hybrid IoT LTSB cũ. Nghĩa là RAM của bản Hybrid IoT LTSB y hệt như bản Lite LTSB luôn.

Cài đầy đủ driver chipset, driver VGA bộ Office 2019 và các soft giống hệt bản Lite LTSB. Thời gian khởi động tính từ lúc xuất hiện màn hình logo Mainboard đến khi vào Windows đối với bản Hybrid IoT LTSB mới là 25s (test trên HDD), tức là chậm hơn bản Lite LTSB chỉ có 2s.

Chủ yếu ở bản mới tôi chú trọng fix lỗi phần hỗ trợ điện thoại. Vì thế tôi chỉ tập trung review thêm phần này thôi, review chi tiết các đặc điểm của bản Hybrid IoT LTSB thì các bạn xem lại ở link https://vozforum.org/showpost.php?p...&postcount=142

Test bản Hybrid IoT LTSB hỗ trợ điện thoại iPhone dùng hệ điều hành iOS

Nhân dịp năm mới tôi đã chế biến màn hình Welcome của Windows thành WELCOME to JUMANJI :sogood::sogood:

Test bản Hybrid IoT LTSB hỗ trợ điện thoại Samsung dùng hệ điều hành Android

Tôi đã xóa tất cả các bản Lite và Hybrid cũ, chỉ để lại bản Hybrid mới nhất này. Đề nghị của tôi như sau:

* Nếu bạn đang xài Laptop với CPU 2C/4T và RAM từ 4GB trở xuống, hoặc các máy để bàn cấu hình yếu hoặc PC xài HDD thì mình khuyên nên cài bản Hybrid IoT LTSB vì nó có chức năng đáp ứng mọi nhu cầu của bạn từ giải trí (bao gồm cả chơi game Offline hạng nặng hoặc game giải trí nhẹ nhàng được cài đặt qua ứng dụng Store) đến làm việc y như bản Full mà sử dụng lại nhẹ nhàng y như bản Lite.

Bản Hybrid IoT LTSB không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down iso bản Hybrid IoT LTSB dung lượng 1.45GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 : https://drive.google.com/file/d/1qok...ew?usp=sharing
Mã MD5 : F8B5BD65EB2FD4E015CBA9DA1DC2B384

Để sử dụng file iso cài Win này có 2 cách:

Cách 1: Chỉ cần chép file iso vào USB có WinPE 64bit (tốt nhất là Win10 vì Win10 mới hỗ trợ SSD NVMe), sau khi khởi động vào WinPE, chuột phải vào file iso để Mount file iso thành ổ đĩa ảo, rồi vào ổ đĩa ảo đó click đôi vào file setup và sau đó là tiến hành cài Windows bình thường.

Cách 2: Dùng phần mềm Rufus tạo USB cài win. Nhớ chép tất cả các tập tin và thư mục từ file iso Hybrid IoT LTSB vào USB.

File iso Win Hybrid IoT LTSB tương thích cả 2 chuẩn Legacy_MBR và UEFI_GPT nhé.

Chú ý tôi chỉ đề nghị 2 cách cài trên chắc chắn 100% sẽ thành công vì tôi đã test trên PC của tôi cả chục lần rồi, còn nếu ai cài bằng bất cứ cách khác nếu không cài được thì đừng thắc mắc tôi cũng sẽ không trả lời đâu.

DarkTaiga

Reaction score
0
Máy bản LTSC LTSB này có cách nào để cho nó nhận tay xbox k nhỉ, cũng máu mấy bản rút gọn như thế này lắm, mà cắm tay cầm k chơi dc nên bỏ :sweat:

dichvan

Reaction score
2
DarkTaiga said:
Máy bản LTSC LTSB này có cách nào để cho nó nhận tay xbox k nhỉ, cũng máu mấy bản rút gọn như thế này lắm, mà cắm tay cầm k chơi dc nên bỏ :sweat:
bro test dùm vụ tay cầm Xbox đi, bản Hybrid mới này mình đã giữ lại hầu như tất cả các driver quan trọng trong đó có cả driver cho Xbox luôn.

Còn bản IoT LTSC v1909 thì chắc chắn nhận tay cầm Xbox rồi vì nó là bản Full mà :sogood:

DarkTaiga

Reaction score
0
dichvan said:
bro test dùm vụ tay cầm Xbox đi, bản Hybrid mới này mình đã giữ lại hầu như tất cả các driver quan trọng trong đó có cả driver cho Xbox luôn.

Còn bản IoT LTSC v1909 thì chắc chắn nhận tay cầm Xbox rồi vì nó là bản Full mà :sogood:
À để mình thử, tại mình sợ k nhận dc vì bản nguyên gốc 1607 LTSB nó cũng không nhận tay

DarkTaiga

Reaction score
0
Confirm, bản LTSB 2016 chạy tay xbox ngon lành, k như bản cũ, mà mình thường up driver qua window update cho nhanh, mà thường up kiểu này nó hay đi kèm mấy bản update của win. Không biết mình update có mất tweak của bác k nhỉ

dichvan

Reaction score
2
DarkTaiga said:
Confirm, bản LTSB 2016 chạy tay xbox ngon lành, k như bản cũ, mà mình thường up driver qua window update cho nhanh, mà thường up kiểu này nó hay đi kèm mấy bản update của win. Không biết mình update có mất tweak của bác k nhỉ
thanks bro vậy là bản Hybrid mới quá ngon lành rồi, đây là bản Hybrid nên chỉ có update driver thôi ko update win được đâu bro khỏi lo.