Windows 10 Enterprise LTSC v1903 Build 18362.207 x64 Lite - iso 1.41GB

vicam

Reaction score
0
Ổ C khi cài full phần mềm chiếm bao nhiêu Gb vậy chủ thớt? Theo mình chủ thớt nên giữ lại Edge Chromium và bỏ IE.

dichvan

Reaction score
2
vicam said:
Ổ C khi cài full phần mềm chiếm bao nhiêu Gb vậy chủ thớt? Theo mình chủ thớt nên giữ lại Edge Chromium và bỏ IE.
Bản Full không lược bỏ cài đầy đủ soft thì ổ C chiếm hết 23.5GB, bản Lite nhỏ hơn bản full 8GB đó bro.

PS : Mình đã reupload lại bản Lite đã fix lỗi hỗ trợ cài trên SSD NVMe M2 bản Lite cũ bị BSOD nhé

Link mới bản Lite https://www.fshare.vn/file/XWF6CXCNW...ken=1566226109
Mã MD5 : 03F13A16FCC08A477A2D611548DDA8A7

happy.new.year

Reaction score
0
dichvan said:
Bản Full không lược bỏ cài đầy đủ soft thì ổ C chiếm hết 23.5GB, bản Lite nhỏ hơn bản full 8GB đó bro.

PS : Mình đã reupload lại bản Lite đã fix lỗi hỗ trợ cài trên SSD NVMe M2 bản Lite cũ bị BSOD nhé

bác cho em hỏi làm cách nào để xóa hẳn cái bảng thông báo ở góc dưới bên phải dc ko bác, hôm lên thử win 10 trải nghiệm mà có cái bảng đó thấy ghét quá lên google tìm cách mà nó chỉ có tắt thông báo đi thôi nhưng nó vẫn hiện thỉnh thoảng vẫn có cái thông báo của hệ thống. trải nghiệm mấy hôm lại phải về win 7

dichvan

Reaction score
2
happy.new.year said:
bác cho em hỏi làm cách nào để xóa hẳn cái bảng thông báo ở góc dưới bên phải dc ko bác, hôm lên thử win 10 trải nghiệm mà có cái bảng đó thấy ghét quá lên google tìm cách mà nó chỉ có tắt thông báo đi thôi nhưng nó vẫn hiện thỉnh thoảng vẫn có cái thông báo của hệ thống. trải nghiệm mấy hôm lại phải về win 7
bạn muốn nói về Action Center phải ko ? Bản Full mà mình làm đã tắt hẳn ko còn cái thông báo đó hiện lên, còn bản Lite thì gỡ bỏ luôn cả Action Center rồi :look_down: bạn xem mấy cái screen sẽ rõ.

vicam

Reaction score
0
dichvan said:

Như vậy bản Lite khi cài Office và các phần mềm thông dụng chiếm khoảng 15GB ổ C, sao nhẹ vậy thím? mình cài Win7 và các phần mềm thông dụng cũng mất khoảng 30GB rồi. Mà thím bổ sung thêm link google drive giúp với, mình tải bản Lite cũ từ fshare (có get link) mất gần 2h :sweat:

dichvan

Reaction score
2
vicam said:
Như vậy bản Lite khi cài Office và các phần mềm thông dụng chiếm khoảng 15GB ổ C, sao nhẹ vậy thím? mình cài Win7 và các phần mềm thông dụng cũng mất khoảng 30GB rồi. Mà thím bổ sung thêm link google drive giúp với, mình tải bản Lite cũ từ fshare (có get link) mất gần 2h :sweat:
mình thấy cũng bình thường mà, vì có bạn trên voz cài full soft bản lite của mình có 11gb thôi
khoainuong80 said:
Chạy tốt, cài trên ssd wd 120GB boot vào win khoản 4s - 6s, ram load tầm 1,1GB, cài full office 2016 font soft linh tinh tầm 11GB ổ cứng, sysprep windows rồi tạo file Tib trên 6GB. Đang thử tạo bản WinRam chạy trực tiếp trên Ram 16GB xem tốt độ đến cỡ nào.
mạng nhà mình chậm lắm nên mình phải nhờ ông bạn upload lên fshare dùm vì bạn mình có tài khoản fshare và xài mạng cáp quang ở cơ quan nữa nên upload rất nhanh, hay là bạn upload lên google drive dùm mình đi.

Nếu cài cho SSD NVMe thì bản Lite cũ bị BSOD đó nhé, bản Lite mới mình đã fix xong lỗi BSOD đó rồi.

SHADYXV

Reaction score
0
vicam said:
https://drive.google.com/file/d/1WyS...ew?usp=sharing
:D

vicam

Reaction score
0
Mình vừa cài xong, sao không có bàn phím ảo chủ thớt ơi?

dichvan

Reaction score
2
vicam said:
Mình vừa cài xong, sao không có bàn phím ảo chủ thớt ơi?
tất cả ứng dụng nào có sẵn bro mở Star Menu sẽ thấy còn ko thấy trong Star Menu nghĩa là mình đã tháo rồi :sogood: bàn phím ảo là 1 trong số đó :sogood: