c535

Reaction score
0
rall said:
Thì ý mình ám chỉ bọn Tenda MW3, google các kiểu mà:)
Mình cũng mới coi sơ các libremesh, nó là 1 kiểu 802.11s chứ thấy không có roaming, đúng như bạn nói.:">
Thôi, quay về OpenWRT 18.06 cho lành thím, vài click trong Luci là xong.:beauty:

OpenWRT hỗ trợ sẵn 802.11r, nhưng mà phải cài wpad-full thì Luci nó mới hiển thị. Con Tp-740 của thím có 4MB hơi thọt. Chắc thím phải nhờ ai đó build lại, mình thì không rành cái này.:pudency:
MÌnh build được rồi,MÌnh dùng build online của https://chef.libremesh.org/

740n build vừa đủ luôn bạn ạ. chạy nuột phết. Buid chọn LEDE nhé, chọn chế độ advance nhé. Ai không buid dc thì reply mình chỉ cho

goben

Reaction score
0
bác nào ko có điều kiện mesc mà ko muốn đi dây thì dùng WDS nhé, nhà đang dùng thấy cũng ok 3 tầng 3 con TPLink tính ra tầm 1 củ mà chả dây nhợ gì, nhưng dùng cái này ko nên dùng chung SSID, tách ra mỗi tầng 1 name là ổn nhất, hạn chế chỗ này thôi.

dunglambay

Reaction score
0
goben said:
bác nào ko có điều kiện mesc mà ko muốn đi dây thì dùng WDS nhé, nhà đang dùng thấy cũng ok 3 tầng 3 con TPLink tính ra tầm 1 củ mà chả dây nhợ gì, nhưng dùng cái này ko nên dùng chung SSID, tách ra mỗi tầng 1 name là ổn nhất, hạn chế chỗ này thôi.
Mình vẫn trung thành với repeater, đặt chung SSID đi tới đâu tự kết nối tới đó, tốc độ có giảm chút nhưng ko đáng kể, trừ khi nào cấu hình cho khu đất rộng mới thấy mesh và wds hữu dụng hơn

bibobibapro

Reaction score
0
MÌnh build được rồi,MÌnh dùng build online của https://chef.libremesh.org/

740n build vừa đủ luôn bạn ạ. chạy nuột phết. Buid chọn LEDE nhé, chọn chế độ advance nhé. Ai không buid dc thì reply mình chỉ cho
bác hỗ trợ build với, em vào nó chỉ cho tạo của openwrt vs libremesh. đã thử vs openwrt cài vào nó k0 truy dc ip tới con 740n V5 của em(dùng trình duyệt). cài thêm luci lúc truy ip thì hiện ngày giờ với dấu 3 chấm bấm vào k0 dc lại phải dùng putty về openwrt. não.
ps:lúc build nó hiện

"Model: TP-LINK TL-WR740N/ND v5
Target: ar71xx/tiny
Build Date: 2019-07-24

buildlog-a7e933c1e6f0a42.txt

F5 mãi mới có cái file "openwrt-18.06.4-753ebe15ce5ec2a-ar71xx-tiny-tl-wr740n-v5-squashfs-factory.bin"
và file "openwrt-18.06.4-753ebe15ce5ec2a-ar71xx-tiny-tl-wr740n-v5-squashfs-sysupgrade.bin"