tranhoc.dl55

Reaction score
0
Sao các thím toàn học bài phanh tay nhỉ. Mình phât nào ăn phát đó. Côn ra ga vào. Từ tập tới thi. Chỉ cái bỏ 5đ đỗ đúng vạch

ntlneo

Reaction score
0
Ngày 17 này mình sẽ thi, dc chọn xe nên lúc tập sa hình đi xe gì thì ngày thi chọn luôn xe đó. Mình học Hoàng Gia, thấy toàn xe ngon Vios 2018-2019 ko hà, bài dốc cầu ko cần xài phanh tay hay đệm ga gì cả :beauty:
Chỉ cần nhả côn từ từ, thấy xe run nhẹ và kim đồng hồ tua tuột nhẹ xuống là giữ cứng chân côn ở vị trí đó , sau đó nhả chân phanh ra thoải mái thôi. Lúc đó xe nó sẽ tự bò từ từ lên dốc, muốn bò nhanh hơn thì nhả hết côn ra luôn.

gâu_

Member
Reaction score
0
mình mới thi thấy cũng dễ, nghe mấy thím kể có vẻ hầu hết chê mấy cái xe côn yếu, chỗ mình thi xe côn mạnh, bài qua cầu không cần dùng thắng tay gì cả, rà côn thả thắng chân từ từ qua cái 1, mỗi tội trung tâm cứ moi tiền đóng lắt nhắt mỗi lần mấy trăm, ông thầy dạy lái xe thì ba gai, lý thuyết mình vô làm 3p 30/30 :chaymau:

iamtds

Reaction score
0
cuối tháng này em thi ở sân PCCC ở Lương Sơn, Hòa Bình. Các bác ai đã thi ở đây rồi cho em hỏi chút

WildForest

Reaction score
0
gâu_ said:
mình mới thi thấy cũng dễ, nghe mấy thím kể có vẻ hầu hết chê mấy cái xe côn yếu, chỗ mình thi xe côn mạnh, bài qua cầu không cần dùng thắng tay gì cả, rà côn thả thắng chân từ từ qua cái 1, mỗi tội trung tâm cứ moi tiền đóng lắt nhắt mỗi lần mấy trăm, ông thầy dạy lái xe thì ba gai, lý thuyết mình vô làm 3p 30/30 :chaymau:
Do tập chỉ để thi
Tôi lúc thi b2 dốc cầu chỉ cho xe bắt côn ko trượt dốc rồi nhả thắng chân dậm ga cho phi cái vèo phê lòi :byebye:

pda.2712

Reaction score
0
Bây giờ đăng ký thì học phí bao nhiêu vậy mấy thím? E ở Sg ạ. Tính đăng ký học ở trung tâm Thế Giới quận 8

via vozForums for iPhone

thanhdat124100

Reaction score
0
HetTienDongThue said:
Mới thi đậu ngày 8/1 ở Lê Thị Riêng ,Q12. Comfirm là chủ yếu do tâm lý nhé, chứ mấy bài đề 3, de chuồng ... thì ai cũng được học và chỗ thi cũng có dấu sẵn rồi.
Bác nào thi ở Lê Thị Riêng chú ý vào số cho chính xác nhé, cái xe thi ở đó cực kỳ dễ lộn số, mình lái xe chip trước đó rồ mà lúc thi bị trừ 10 ngay bài xuất phát ( 5đ do xe tắt máy do vào số 1 mà xe nó vô số 2 nên nhả côn là tắt máy, -5đ do quên tắt xi nhan ) may sao kết thúc còn 80đ
số 1 với số 2 thì sao mà nhầm được nhỉ, mà số 2 đường phẳng nhả côn cũng chả tắt máy:surrender:

TranTr

Reaction score
0
pda.2712 said:
Bây giờ đăng ký thì học phí bao nhiêu vậy mấy thím? E ở Sg ạ. Tính đăng ký học ở trung tâm Thế Giới quận 8

via vozForums for iPhone
Thi chi mắc công rớt, tốn tiền tốn thời gian :shame:

d4_manager

Reaction score
0
Đợt đầu học B2, xong mượn xe mấy thằng bạn đi thử thấy giờ toàn đi côn số tự động, chuyển qua thi B1, vừa nhàn thân mà đề pa nhắm mắt đi cũng qua.

yeuemdeokinh

Reaction score
0
tháng sau cũng lên thớt B2 đây, mới đầu tưởng đè pa chết máy tạch luôn chứ hóa ra đề pa tụt dốc mới tạch thì k sợ, mình đi chưa bjo bị tụt dốc cả, mỗi tội thỉnh thoảng vẫn chết lần 1, lần 2 mới qua :pudency::pudency: