Vừa quyết định nghỉ việc, tương lai mù mịt

BacTienNhan

Reaction score
0
chukysovn said:
nên tìm việc trước khi nghỉ chứ, trừ khi bị đuổi

via vozForums for iPhone
Cãi nhau với sếp xong xin nghỉ thím ơi:sweat:

Gửi từ Realme RMX1901 bằng vozFApp

Wolfgang Amadeus

Reaction score
0
KakaLot113 said:
Làm cho nước ngoài may ra mới tránh được những cái đó mai phen à, còn cty vn thì như nhau cả thôi:go:
Nc ngoài còn nhìu ác nữa bạn trẻ à :">

63dcqt3010

Reaction score
0
em cũng chuẩn bị xin nghỉ
Làm việc ở công ty hiện tại nó cứ chán chán thế nào ấy

sasuke_ango

Reaction score
0
làm sao cho cty và mấy cha sếp:
- hoặc là để yên cho mình đúng thời hạn báo nghỉ, thanh toán đầy đủ chi phí chứ ko kiếm cớ trừ này nọ kia, hoặc cố ý gây áp lực để mình phải tự đệ đơn nghỉ rồi chèn ép
- hoặc là nó cay quá tự đuổi rồi đền hợp đồng cho mình :gach:
chỗ mình có 1 trường hợp chẳng dính phốt gì chỉ là thấy môi trường ko còn phù hợp nên thông báo nghỉ, hoàn thành hết bàn giao, mà cty nó cắt hết thưởng (của những kì kinh doanh trước), trừ tiền lương này nọ, gây khó dễ để chị cay cú nghỉ mà ko thèm đòi. Trước đó quan hệ của chị đó và sếp ko thân nhưng cũng ko có mâu thuẫn gì cả, rất bình thường luôn mà thấy bị chơi quả thốn thật

BacTienNhan

Reaction score
0
sasuke_ango said:
- hoặc là để yên cho mình đúng thời hạn báo nghỉ, thanh toán đầy đủ chi phí chứ ko kiếm cớ trừ này nọ kia, hoặc cố ý gây áp lực để mình phải tự đệ đơn nghỉ rồi chèn ép
chỗ mình có 1 trường hợp chẳng dính phốt gì chỉ là thấy môi trường ko còn phù hợp nên thông báo nghỉ, hoàn thành hết bàn giao, mà cty nó cắt hết thưởng (của những kì kinh doanh trước), trừ tiền lương này nọ, gây khó dễ để chị cay cú nghỉ mà ko thèm đòi. Trước đó quan hệ của chị đó và sếp ko thân nhưng cũng ko có mâu thuẫn gì cả, rất bình thường luôn mà thấy bị chơi quả thốn thật
Mấy đứa đó sống không có đức:canny:

Gửi từ Realme RMX1901 bằng vozFApp

BacTienNhan

Reaction score
0
hayuki said:
Lên đây xl thôi Ảnh
Giờ theo thím nên đi làm công nhân tiếp hay đi học 1 cái nghề. Mà e năm nay 25 tuổi rồi học nghề có còn kịp không ạ

Gửi từ Xiaomi MI PAD 4 bằng vozFApp

TaoRoyal

Reaction score
0
sasuke_ango said:
cái này chính bản thân mình gặp luôn,cũng không thân thiết gì với sếp lắm bình thường, đến lúc mình nghỉ dở trò chèn ép :sogood: nhưng đến giờ sập cmnr, nhân viên bỏ đi hết :beauty:

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

C_I_A

Reaction score
0
Em cũng sắp nghỉ đang nghĩ làm mãi thế này thì 1,2 năm nữa chả biết làm gì. Về nhà khởi nghiệp thôi.

hayuki

Reaction score
1
BacTienNhan said:
Giờ theo thím nên đi làm công nhân tiếp hay đi học 1 cái nghề. Mà e năm nay 25 tuổi rồi học nghề có còn kịp không ạ

Gửi từ Xiaomi MI PAD 4 bằng vozFApp
Quan trọng là sở thích của fen nữa, thích tự do thì làm công nhân, không ưng chỗ này thì nhảy chỗ khác. Còn nghiêm túc thì nên tìm một nghề để học thì sẽ tốt hơn.