Vừa mượn tiền xhđ để ăn tết và cho các em

meochemo

Reaction score
0
changtraithailan said:
Mấy anh này ghi lô khu mình ở nên cũng uy tín thím à
Cơ bản là mình trả được cũng ko lo lắm. Ra tết trả xong là oke.

via vozForums for iPhone

bocapnuong

Reaction score
0
mày có tin 5tr về ăn tết với bố mẹ mày, ra tết bố mẹ mày bán nhà để trả nợ cho mày ko thằng bất hiếu

changtraithailan

Reaction score
0
bocapnuong said:
mày có tin 5tr về ăn tết với bố mẹ mày, ra tết bố mẹ mày bán nhà để trả nợ cho mày ko thằng bất hiếu
Ra giêng mình trả mà :( nợ ghi giấy tay đàng hoàng trả 5tr5 :pudency:

HSCB.Store

Reaction score
0
Khó vậy. Mình làm freelancer, việc đã làm xong rồi mà cận Tết quá nên qua Tết người ta mới trả tiền, làm cái thẻ tín dụng bên MSB để lấy xài tạm mà rốt cuộc qua Tết bọn Ngân hàng nó mới cấp thẻ :surrender: Túng quá buộc phải cầm con lap làm việc lấy 7tr tiêu tạm, cũng vừa đủ. Giờ phải lôi con lap cũ ra gõ cạch cạch buồn ghê :pudency:

sieunhancutchan

Reaction score
0
Có 5tr, lãi 500k mà mấy thằng húp mì trên này làm như vay xhđ 500tr vậy mà chúng mày phải nhạy dựng lên kêu sao ko vay bạn bè?

Có giấy má chi tiết đàng hoàng thì lo quái gì, ra tết có lương thì trả thôi. Mấy thằng ranh đi dạy khôn người khác mà chả hiểu chúng mày có khôn hơn người ta được bao nhiêu.

Cuối năm rồi, vay bạn bè thì thứ nhất bạn bè nó cũng cần tiền, thứ hai là vay vào cuối năm nhiều ng cũng ko muốn cho vay vì ko thích nợ nần kéo sang năm mới.

cttt18

Reaction score
1
Sáng nay đổ 100 củ vào tài khoản, giờ còn 20 củ.
Cuối năm tiền tiêu như mất cắp

Maxsetting

Member
Reaction score
2
sieunhancutchan said:
Có 5tr, lãi 500k mà mấy thằng húp mì trên này làm như vay xhđ 500tr vậy mà chúng mày phải nhạy dựng lên kêu sao ko vay bạn bè?

Có giấy má chi tiết đàng hoàng thì lo quái gì, ra tết có lương thì trả thôi. Mấy thằng ranh đi dạy khôn người khác mà chả hiểu chúng mày có khôn hơn người ta được bao nhiêu.

Cuối năm rồi, vay bạn bè thì thứ nhất bạn bè nó cũng cần tiền, thứ hai là vay vào cuối năm nhiều ng cũng ko muốn cho vay vì ko thích nợ nần kéo sang năm mới.
Nhảm nhí, 500k, 5tr hay 500tr nó cũng là tiền :canny::canny:
Chi tiêu, xài ngu người ta chửi thì lo mà nghe, còn dựng lên như thằng bần nông rồi nói người ta húp mì?
Ko có thì hạn chế chi tiêu, tính toán kỹ càng lại để không có cái cảnh nợ nần nghe chưa thằng ngu, xài cho lắm vô :sogood:
Đã ếu có tiền mà còn sĩ diện mượn XHĐ để cho cha mẹ, lì xì cho cháu, vãi cả đái :canny:

giaman

Reaction score
0
thứ nhất đi vay để tiêu dùng là thua, người ta vay là để kinh doanh hoặc tàn nhất là để chữa bệnh, chứ thời này rồi đi làm mà còn không có dư để phải vay tiêu dùng thì thất bại
thứ 2 tuy nói tết ai chả cần tiền, nhưng cần cũng cần số tiền lớn, chứ 5 10tr thì chuyện nhỏ, bạn t vừa vay và t cũng cho mượn cái 1, nên nếu chỉ 5tr mà không vay được của bạn thì phải coi lại bản thân