Vsmart Live bị tố là phiên bản đổi tên của điện thoại Trung Quốc: Vsmart nói gì?

J to A to Y n D

Reaction score
0
Bac Si Vo Danh said:
Phần cứng:
vỏ nhựa cầm khá bám, pin 4k mà nhẹ tọt, có cái cam lồi quá, định cầm trần mà có cái ốp kèm máy nên chắc dùng ốp cho nó phẳng
vân tay trong màn chậm và nhận dễ sai, mình đang dùng s7e thì thấy cảm biến vân tay 1 trời 1 vực
màn hình (cũng so với s7e đang dùng) thấy có vẻ giống LCD hơn nhưng rõ ràng màu đen là đen tuyệt đối mà, mới đầu thấy có vẻ rỗ nữa nhưng chắc là do hình nền chất lượng thấp vì chơi game thấy ko rỗ tẹo nào :sexy:
con này 2 sim ko thẻ nhé, cá nhân mình ko dùng thẻ nhớ nên ko vấn đề gì với cả bộ nhớ khả dụng ~50GB nên chắc ko ai dùng hết đâu nhỉ
Phần mềm:
camera chụp ngon phết, màu đậm như con s7e mình đang dùng
phần mềm xem ảnh vẫn bug, đang zoom hình dọc thì tự nhiên nó xoay ngang
ít tùy chọn trong setting, phần mềm còn đơn sơ ví dụ ko có chọn chế độ màu kiểu sặc sỡ hay cân màu như đt samsung, ko có setting bật tắt sạc nhanh, phần mềm ghi âm thì có mỗi nút ghi...
các phần mềm khác hầu hết là của anh gồ, ví dụ gallery là google photo còn bàn phím thì là bàn phím vsmart (1 phiên bản google keyboard thiếu tính năng, may mà máy có sẵn gg keyboard nên mình dùng luôn ggkeyboard)

nói chung là không khác gì máy cài android AOSP, nhanh mượt vl, chơi liên quân high setting vẫn mát, pin tụt ít:dreaming:
ko biết có phải do máy ko lắp sim không nhưng mình để qua đêm không tụt tẹo pin nào:sexy:
Máy tàu giá rẻ mà nghe nuột phết nhể :shame:
via vozForums for iPhone

CyberDroid

Reaction score
0
J to A to Y n D said:
Máy tàu giá rẻ mà nghe nuột phết nhể :shame:

via vozForums for iPhone
Máy tàu mà cỡ như bọn Meizu thì build có khi còn nhỉnh hơn Xiaomi cùng tầm đó.

daottai

Reaction score
0
Còn loa và rung thế nào thím. Mình có đi xem con Live với con A3. Con A3 thì màn hình tệ quá, đọc báo mà nét chữ ko rõ. Còn lại OK.

Con Live thì độ hoàn thiện khung với vỏ mặt sau ko được tốt lắm.

Bac Si Vo Danh

Reaction score
0
daottai said:
Còn loa và rung thế nào thím. Mình có đi xem con Live với con A3. Con A3 thì màn hình tệ quá, đọc báo mà nét chữ ko rõ. Còn lại OK.
Con Live thì độ hoàn thiện khung với vỏ mặt sau ko được tốt lắm.:byebye:
loa thì mình chưa test nhưng chơi game nghe tiếng thấy như mấy đt khác :shame:, rung thì chắc chắn mạnh hơn xiaomi rồi :shame:

hoctap2013

Reaction score
0
Bac Si Vo Danh said:
Phần cứng:

ko biết có phải do máy ko lắp sim không nhưng mình để qua đêm không tụt tẹo pin nào:sexy:
Máy của mình ko lắp sim để đc 2 ngày, lắp sim xong đc đúng 2/3 ngày cạn sạch

dorothy89

Reaction score
0
tin233 said:
Đã chứng nhận yêu nước :boss:
Tôi cũng yêu nước k thua gì thím :boss::boss::boss: hàng tàu cũng k có giá này nhé các mai phen :beauty:

Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp

cyberdemon

Reaction score
0
okaybn said:
Tiki có mã giảm 300k còn 3cur2 ko mua
Nhập rồi không được bác ơi.
"Mã giảm giá "TIKIVSMART300" không hợp lệ"