quachtuongvl1

Reaction score
0
Chả là mình gần đây mình mới trở lại nghe nhạc Vpop. Loanh quanh internet tìm được 2 bài của Đạt G hát khá hay và phong cách khá lạ:adore: là "Buồn của anh" và "Buồn không em". Tò mò mình tìm đọc vài bài viết liên quan thì ko thấy khen toàn thấy chê:sweat:, nào là lyric nông cạn, cấu trúc bài hát sơ sài, nổi do may mắn, thị hiếu của người nghe dễ dãi. Mình tuy không chuyên ngành về nhạc lý nhưng đọc mấy bài báo này cảm thấy vô cùng ấu trĩ:sweat:. Ở đây có vozer nào có kiến thức chuyên môn xin có thể nhận xét đôi lời khách quan xem 2 sản phẩm trên có thực sự tệ đến thế hay chẳng qua chỉ là chiêu trò mánh lới dìm hàng trong giới sâu bít?

kuromugi

Reaction score
0
Mình chả có kiến thức về nhạc nhưng mình thấy cách xây dựng 2 bài đấy giai điệu bình thường, không đột phá. Lời lẽ thì ko để ý lắm nhưng cũng chả có gì mới cả.
"Lạ" thì phải là bài Túy Âm của masew vs xesi dù lời lẽ được viết cũng chả phải xuất sắc lắm

quachtuongvl1

Reaction score
0
kuromugi said:
Mình chả có kiến thức về nhạc nhưng mình thấy cách xây dựng 2 bài đấy giai điệu bình thường, không đột phá. Lời lẽ thì ko để ý lắm nhưng cũng chả có gì mới cả.
"Lạ" thì phải là bài Túy Âm của masew vs xesi dù lời lẽ được viết cũng chả phải xuất sắc lắm
Cám ơn ý kiến của bạn.

TinFeeling

Reaction score
0
Lyric mang tính thị trường, giai điệu không có đột phá, không đi vào lòng người, nghe bài "Tình yêu hoa gió" để cảm nhận sự khác biệt