Vozer có ai có sở thích ngâm rượu không?

mattroibecon7593

Reaction score
0
anhtt_57 said:

Chuẩn. Ông bô mình cũng hay ngâm táo mèo, đào tiên...etc. Nhưng toàn bị đặc quá lại phải pha thêm.
Mà lẫn rượu cũ với rượu mới cảm giác cũng k được ngon
Pha rượu cũ vào rượu mới thì nó không đều men được thì nó không ngon chứ sao bác.
The.Sagittarius said:
thỉnh thoảng e hay ngâm rượu hoa quả
nhưng khổ nỗi k biết tháng nào có quả gì ngon để ngâm
các bác cho e chút gợi ý với :D 1092648
Táo mèo, chuối hột, táo tàu tươi, mơ, dứa dại, na rừng, bòn bon....Nhiều vô số kể bác ơi

zacknguyen92 said:
Táo mèo có nguồn nào hàng đảm bảo không các thím, em k dám mua hàng chợ
Táo mèo khô nhà em cả tạ bác ơi. Bác mua ở đâu chẳng thế. Táo mèo thì chọn loại quả nhỏ (táo rừng mà ngâm) Không cần to đẹp. Táo khô thì lưu ý thêm là chọn loại họ thái phơi sạch sẽ. Bình thường táo mèo khô họ toàn tận dụng quả bị bầm dập mới thái phơi. Mà dân bản phơi cũng toàn trải bạt bên đường..Bụi bặm các kiểu....
chungta123 said:
Bác chủ ơi, cho mình hỏi là chuối hột trước khi ngâm có cần nướng chuối trước khi ngâm ko
Nước trước khi ngâm bác nhé. Như kiểu ngâm mía ấy cũng nướng trước khi ngâm. Nó thơm hơn 1 chút

mattroibecon7593

Reaction score
0
mymemoryht said:
Ông anh tôi ngâm hổ lốn: kiwi, táo, nho đen, lê hàn quốc, uống chả khác mẹ gì siro

Gửi từ Samsung SM-N935F bằng vozFApp
Ngâm vậy thì phải trộn thêm ít đường và men rượu vào cho nó lên men như siro. Rồi gạn hết nước ra chai riêng. Sau đó mới ngâm. Chứ để cả thế mà đổ rượu vào nó nhạt rượu. Uống như rượu vang ý. Nhẹ hều

lostodyssey1005

Reaction score
0
Bác chủ thớt còn đó k, giá rượu sâu chít tnao nhỉ, t năm nay gần 30 uống ổn k, để dễ ngủ vs khỏe

mattroibecon7593

Reaction score
0
lostodyssey1005 said:
Bác chủ thớt còn đó k, giá rượu sâu chít tnao nhỉ, t năm nay gần 30 uống ổn k, để dễ ngủ vs khỏe :D
Rượu sâu chít ngâm 2018 em hết nhẵn rồi bác ạ. Mẻ mới còn chưa ngâm được cơ.
Mà sâu tươi năm nay do thời tiết thay đổi nên giá cũng đắt. Hẹn với nhiều bác vozer rồi mà chưa thống nhất được giá với dân đi lấy. Nên chưa dám nói giá như năm ngoái.
Giá năm ngoái:
-80k/bó (100 ngọn)
-Rượu 800k/bình 4lit như ảnh

mattroibecon7593

Reaction score
0
Mà tết nhất. Công an thổi cồn ghê lắm. Các bác khách khứa, tất niên.....rượu chè cũng chuẩn nhá không bị phạt sấp mặt. Vừa nguy hiểm vừa thiệt hại kinh tế

bibanvichemgio

Reaction score
0
Bác thớt ơi. Em 26 tuổi muốn uống loại j bổ thận tráng dương tăng cường sinh lực thì ngâm loại nào? Mình k bị ysl hay. Xts nhưng cảm thấy k thể làm cuốc hai như hồi 20-21 nữa nên muốn bồi bổ lại chút

batcandoi

Reaction score
0
mattroibecon7593 said:
Mà tết nhất. Công an thổi cồn ghê lắm. Các bác khách khứa, tất niên.....rượu chè cũng chuẩn nhá không bị phạt sấp mặt. Vừa nguy hiểm vừa thiệt hại kinh tế
Có sẵn ngọc cẩu đã ngâm bình 10 L ko bác ? Mình sài gòn ! Zalo mình với 05847648 sáu ba

mattroibecon7593

Reaction score
0
bibanvichemgio said:
Bác thớt ơi. Em 26 tuổi muốn uống loại j bổ thận tráng dương tăng cường sinh lực thì ngâm loại nào? Mình k bị ysl hay. Xts nhưng cảm thấy k thể làm cuốc hai như hồi 20-21 nữa nên muốn bồi bổ lại chút
Theo em thì thím nên cải thiện ăn uống, và sinh hoạt khoa học. Không thể lạm dụng chuyện rượu chè để kéo dài phong độ được đâu. Làm sao có thể chống lại thời gian, tuổi tác được

T-CofyLs

Reaction score
0
mattroibecon7593 said:
Rượu sâu chít ngâm 2018 em hết nhẵn rồi bác ạ. Mẻ mới còn chưa ngâm được cơ.
Mà sâu tươi năm nay do thời tiết thay đổi nên giá cũng đắt. Hẹn với nhiều bác vozer rồi mà chưa thống nhất được giá với dân đi lấy. Nên chưa dám nói giá như năm ngoái.
Giá năm ngoái:
-80k/bó (100 ngọn)
-Rượu 800k/bình 4lit như ảnh
Ảnh
Bình này khoảng bao nhiêu sâu vậy thím, em cũng có mối sâu chít mà hơi đắt

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

dcmvitcon

Reaction score
0
Ai chỉ giúp e chỗ mua rượu ngô chuẩn về uống tết với. Nhiều hàng giả quá sợ không dám mua

via vozForums for iPhone