Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

buzzluv

Reaction score
0
wooly007 said:
thử nghiệm nhiều chắc phải dân chuyên nghiệp; có mục đích hướng đến kết quả ngày càng cao các thứ
chứ như tớ chạy mãi đôi asics kayano; quen chân cũng ko muốn đổi sang nike hay das; bao giờ dư tiền thì mua đời mới hơn; giày squat thì tập mãi 1 đôi =))) đầu tư kiểu này tốn 1 lần thôi chứ ko tốn mấy
đợi này t đang hóng thi giải HPI xong xem có ai pass giày ko; thím chưa thử đôi nào thì đi giày 2nd cũng đỡ tốn phết
ko biết các ô khác dùng giày thế nào chứ đôi drehkraft của t mua từ 2016 chỉ dùng mỗi squat; giờ vẫn còn mới cứng; đế ko bám đất vì chỉ đi trên sàn gỗ :D

cấn lưng hơi đau thì ko chỉ là mỏi cơ mà là quá tải lưng dưới rồi
giảm tải thì có thế squat xong tập biến thể dl như romani dl...; còn tập kiểu candito sq dl nặng chung buổi thì tập leg press mức nhẹ nhiều rep; hoặc thay bằng bài khác như leg extension; lunges...
Nói chung có dấu hiệu quá tải thì có thể nghĩ đến chuyện thay giáo án; sq-bp; dl bp; trc tớ cũng bị toang lưng dưới vì tập candito sq dl chung buổi :)
Vampirate said:
Nếu mỏi thì là bt vì cả SQ lẫn DL xong Leg press thì k tránh dc. còn đau thì nên cân nhắc. Mình cũng tập y như vậy và mình tránh bằng cách là tập rất nhẹ với bài leg press thôi. Bài này ae hay đạp nặng nhiều tạ, nhưng mà nó là 1 bài khá nặng với lưng dưới khi mà nhiều ng cố xuống sâu dễ bị cong lưng xoay lên phía trước, cộng với khối lượng tạ khủng khiếp của nó thì rất dễ gây đau lưng. Theo mình bài này tập bằng 1,5 đến 2 lần mức squat hôm đó thôi là vừa rồi. Phòng mình tập có em gái squat đâu tầm 70kg mà leg press toàn 3 tạ, nhìn sợ vcl :stick:
E dạo này SQ DL xong ra leg press toàn phải chơi tạ nhẹ nhiều set :(

PhonMap

Reaction score
0
wooly007 said:
thử nghiệm nhiều chắc phải dân chuyên nghiệp; có mục đích hướng đến kết quả ngày càng cao các thứ
chứ như tớ chạy mãi đôi asics kayano; quen chân cũng ko muốn đổi sang nike hay das; bao giờ dư tiền thì mua đời mới hơn; giày squat thì tập mãi 1 đôi =))) đầu tư kiểu này tốn 1 lần thôi chứ ko tốn mấy
đợi này t đang hóng thi giải HPI xong xem có ai pass giày ko; thím chưa thử đôi nào thì đi giày 2nd cũng đỡ tốn phết
ko biết các ô khác dùng giày thế nào chứ đôi drehkraft của t mua từ 2016 chỉ dùng mỗi squat; giờ vẫn còn mới cứng; đế ko bám đất vì chỉ đi trên sàn gỗ :D
nói gì nói, Kayano vẫn chạy ngon, mà có khi thím chuyển qua Nike Das lại thấy ko êm như Asics đấy, mình đi hết 3 hiệu thì thấy Asics, đặc biệt là đế gel và cách chúng nó làm upper rất hay, rất êm ái mà Nike Das chưa có, hoặc do chưa chơi dòng cao cao như của Kipchoge chạy nên nhận xét có thể chủ quan.

mrgyros

Reaction score
0
rexviet said:
Không nha bạn. Bạn để tiền đầu tư vào buổi ăn pre-workout thay vì mua supp pre-workout. Trước tập bạn ăn gì và cách buổi tập bao lâu?

via vozForums for iPhone
Trước khi tập ăn có nửa củ khoai lang(cỡ 100g) quả chuối cách tầm 30p-1h. Chủ yếu mục đích giảm cân lên ko muốn ăn nhiều :sosad:

wooly007

Reaction score
0
Chủ đề carb bác qminh đã tổng kết xong chưa nhỉ :D
Mình hỏi thêm cái về carb trong cơm; bánh mì; khoai... cái
ví dụ như cơm
[/IMG]
Theo thống kê, trong 100g gạo chứa khoảng 244 kl calo, 100g bánh mì cho 150 kl calo, nhưng 100g khoai lang chỉ chứa 119 kl calo.
Bánh mì sandwich: làm từ bột thô có hàm lược calo là 230
Là trong 100g cơm chỉ có 28g carb; trong 100g bánh mì sandwich có tầm 50g carb; vậy số gam còn lại nó chứa cái gì các bác; như bánh mì chắc có thêm chút fat nhỉ chứ làm gì có nước; vậy còn 100g cơm có 28g carb ko lẽ 70g còn lại là nước hay là chứa cái gì mà ko có calo thế nhỉ:surrender:

qminh1806

Reaction score
23
HAPPY NEW YEAR!

Chúc mọi người năm mời vui vẻ, hạnh phúc, body đẹp hơn, total to hơn, kỹ thuật ngon hơn và tập luyện an toàn (không chấn thương) trong năm mới nhé.

qminh1806

Reaction score
23
wooly007 said:
Chủ đề carb bác qminh đã tổng kết xong chưa nhỉ :D
Mình hỏi thêm cái về carb trong cơm; bánh mì; khoai... cái
ví dụ như cơm
[img]https://2.pik.vn/2020a15fb687-0492-440a-b3cd-3d4d527fa985.png

Là trong 100g cơm chỉ có 28g carb; trong 100g bánh mì sandwich có tầm 50g carb; vậy số gam còn lại nó chứa cái gì các bác; như bánh mì chắc có thêm chút fat nhỉ chứ làm gì có nước; vậy còn 100g cơm có 28g carb ko lẽ 70g còn lại là nước hay là chứa cái gì mà ko có calo thế nhỉ:surrender: [/quote]Phần còn lại là nước chứ còn gì nữa, ngay cả như bột mì (dạng khô gần nhất của tinh bột) còn chứa đến 11% là nước kìa.
Bánh mì dạng như phơi khô, sấy giòn mà còn chứa nước, thì sandwich muốn ăn mà mềm, ẩm, nhai dễ chịu thì còn chứa nước nhiều là đằng khác :gach:

Link tham khảo đây nhé [url=https://www.nutritionvalue.org/Wheat_flour%2C_whole-grain_nutritional_value.html]Wheat flour, whole-grain - Nutritionvalue.org [/url]

PhonMap

Reaction score
0
Ngoài carb còn có fat với pro nữa, nhưng lượng quá ít nên e thấy người ta ko tính vào macro. Tuy nhiên qua pro mới đau đầu vì lượng fat sẽ tăng đáng kể calories, mà fat trong thịt thà rất nhiều nữa (dù muốn dù không vẫn phải tính).

Gửi từ Mi8 bằng vozFApp

rexviet

Reaction score
0
mrgyros said:
Trước khi tập ăn có nửa củ khoai lang(cỡ 100g) quả chuối cách tầm 30p-1h. Chủ yếu mục đích giảm cân lên ko muốn ăn nhiều :sosad:
Khoai lang thì hấp thụ quá chậm, nên ko kịp tiêu hóa để có năng lượng cho thím.
Chuối thì hấp thụ quá nhanh, tầm 15 20p là nó ngấm rồi, dẫn đến càng về sau càng hụt năng lượng.
Thím muốn tập để giảm cân thì ăn ít thôi là chưa đủ, còn phải ăn cái gì, ăn như thế nào, ăn vào lúc nào, mấy cái đó cũng quan trọng ko kém.
Thím chịu khó lội mấy page trước, đọc hết các bài viết về chủ để carb của chủ thớt qminh để hiểu rõ hơn (vì năng lượng sử dụng trong buổi tập lấy từ carb ra, nên thím cần hiểu về carb 1 chút thì có thể phân bố thức ăn hợp lý với lịch sinh hoạt của thím hơn)
via vozForums for iPhone

rexviet

Reaction score
0
PhonMap said:
Ngoài carb còn có fat với pro nữa, nhưng lượng quá ít nên e thấy người ta ko tính vào macro. Tuy nhiên qua pro mới đau đầu vì lượng fat sẽ tăng đáng kể calories, mà fat trong thịt thà rất nhiều nữa (dù muốn dù không vẫn phải tính).
Gửi từ Mi8 bằng vozFApp
Chính vì vậy người ta mới dùng đến whey để BỔ SUNG lượng protein còn thiếu mà ko làm ảnh hưởng đến macro của carb, fat :byebye:
via vozForums for iPhone