Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

PhonMap2

Reaction score
0
1.Rub said:
Trong DL có kỹ thuật gọi là Rlund Back để cheating ROM (kéo dài tay), trường hợp mà lock đc gối với hip mà vai (nói thế nào chô dễ hiểu nhỉ?) kiểu như là chưa lock vai ấy :sweat: thì vẫn có nguy cơ đỏ hoặc không lock out nổi sau khi thah đòn đi qua gối:canny:
như này hả thím

1.Rub

Reaction score
0
PhonMap2 said:
như này hả thím
Đại loại như vậy :gach: còn kỹ thuật cụ thể mình cũng ko nắm rõ vì không có nhu cầu lắm. Slack bar là dài thêm đc 1 đoạn rồi, round back xong lock ko nổi thì đến nhục...

qminh1806

Reaction score
23
wooly007 said:
giải tháng trc ngoài HN thì chắc ko thuộc Vpa nhỉ; hôm rồi vừa thi trong đà nẵng duy dũng bp gần 190kg là gần x3 bw khiếp thật :sexy:
à bác @qminh1806 mình hỏi thêm về giáo án tsa với; hỏi hôm trc mà chắc trôi
Mấy nay post lên nhanh quá, nên mình reply không kịp :sweat:

1. V2 khác V1 là V1 cũ rồi, V2 update thêm mấy cái mới:
a. Thêm top set (heavy single, heavy triple) vào đầu buổi tập power (thay cho straight set như V1)
b. Thay đổi cấu trúc các buổi tập trong tuần
c. Thêm nhiều bài tập bổ trợ hơn, thêm nhiều rep (8-12), nhiều set > nhiều volume hơn (V1 có mỗi 4 bài 1 buổi, rep range tầm 4-6)
>> Tóm lại là V2 làm có tâm hơn, bớt cực đoan (minimalist) hơn V1.

2. Vụ tùy chỉnh thì quăng contact zalo vào inbox mình, mình chụp hình file excel gửi cho xem rồi hỏi cho dễ, để ở đây sợ bị loãng topic vì đi chi tiết quá.

3. Về vụ 9w hay w13
Trong sheet Star Here, Bryce có note "We’ve made this program with a four-week addition that you can use to run this program directly into a competition! " > đại khái là program bình thường là 9w, nhưng nếu sắp có meet (và đã hết 9w rồi), thì Bryce bổ sung thêm 4w để khớp với timeline. Căn bản là plan 9w/13w sẽ dễ hơn plan 18w/19w (tức là 2 cycle 1w off)

0904264819

Reaction score
0
qminh1806 said:
Mấy nay post lên nhanh quá, nên mình reply không kịp :sweat:

1. V2 khác V1 là V1 cũ rồi, V2 update thêm mấy cái mới:
a. Thêm top set (heavy single, heavy triple) vào đầu buổi tập power (thay cho straight set như V1)
b. Thay đổi cấu trúc các buổi tập trong tuần
c. Thêm nhiều bài tập bổ trợ hơn, thêm nhiều rep (8-12), nhiều set > nhiều volume hơn (V1 có mỗi 4 bài 1 buổi, rep range tầm 4-6)
>> Tóm lại là V2 làm có tâm hơn, bớt cực đoan (minimalist) hơn V1.

2. Vụ tùy chỉnh thì quăng contact zalo vào inbox mình, mình chụp hình file excel gửi cho xem rồi hỏi cho dễ, để ở đây sợ bị loãng topic vì đi chi tiết quá.

3. Về vụ 9w hay w13
Trong sheet Star Here, Bryce có note "We’ve made this program with a four-week addition that you can use to run this program directly into a competition! " > đại khái là program bình thường là 9w, nhưng nếu sắp có meet (và đã hết 9w rồi), thì Bryce bổ sung thêm 4w để khớp với timeline. Căn bản là plan 9w/13w sẽ dễ hơn plan 18w/19w (tức là 2 cycle 1w off)
Bác Minh coh em hỏi chất lượng các phòng của THOL có ổn ko ạ. Đợt tới có khả năng em phải vô đó ctac 1 tháng nên đang tính chọn tập ở đó ko biết giá cả có cao quá không nhỉ

nhuthe

Reaction score
5
0904264819 said:
Bác Minh coh em hỏi chất lượng các phòng của THOL có ổn ko ạ. Đợt tới có khả năng em phải vô đó ctac 1 tháng nên đang tính chọn tập ở đó ko biết giá cả có cao quá không nhỉ
Nếu tập phòng THOL thì qua phòng mình tập, cách đó khoảng 3p đi xe. 300k/ tháng. Cái gì cũng có cho bạn tập, mình có thể hỗ trợ bạn ít nhiều về kỹ thuật và hoàn toàn free. Thanh niên đã có vợ và con nhỏ, không gay :shame:

win323

Reaction score
0
qminh1806 said:
Ngại hỏi thì qua bên này hỏi nè, trả lời tận tâm tận tình, có điều hơi lâu, không nhanh bằng bên kia (do mình còn bận đi làm, đi tập :sweat:)

Mình đoán là do bạn ấy chưa kéo đủ vai về phía sau, điều này dẫn đến:
1. Lưng trên và xương bả vai không phải chịu lực nén/kéo của tạ > dễ xảy ra tình huống lưng tôm.
2. Vai phải chịu phần lớn lực kéo xuống của tạ > vai bị overload > gây đau vai (mà chính xác là căng cơ vai như muốn rách)
Hình minh họa bên dưới nhé

Có thể lưng bạn không cong đến thế, nhưng hãy chú ý vị trí của vai kìa, bị nhô hẳn ra phía trước gây căng/đau
Bác qminh tư vấn đúng bệnh của em rồi. Nay em deadlift có ép xô hạ vai xuống đồng thời tay phải cầm ngửa thanh đòn thì lên không còn đau vai nữa. Chỉ dùng lực đạp của chân nâng lên
Tiện thể e đánh giá giáo án tsa xong 3 tuần rất ok, sắp xếp các bài tập không nhàm chán, hứng thú khi tập hơn

0904264819

Reaction score
0
win323 said:
Bác qminh tư vấn đúng bệnh của em rồi. Nay em deadlift có ép xô hạ vai xuống đồng thời tay phải cầm ngửa thanh đòn thì lên không còn đau vai nữa. Chỉ dùng lực đạp của chân nâng lên

Tiện thể e đánh giá giáo án tsa xong 3 tuần rất ok, sắp xếp các bài tập không nhàm chán, hứng thú khi tập hơn
:beauty::beauty: Thế có đổi giáo ná không thím hay tiếp tục giáo án cũ thím