vOz's PSU Tier list (since 2016 ) updating...

grassco

Reaction score
0
Andyson GX600 có thật sự tốt kmaays bác nhỉ. Thấy lõi trả BH hơi nhìu, định mua mà ngại qu@@

(. .)

Reaction score
0
Mấy bác cho hỏi em dùng nguồn RM650x chỉ có 1 cổng 8pin CPU, mà con main Z170 OC Formula có thêm nguồn 4pin nữa thì có thể cắm vào cổng nào nữa không

khoilavodich

Reaction score
0
(. .) said:
Mấy bác cho hỏi em dùng nguồn RM650x chỉ có 1 cổng 8pin CPU, mà con main Z170 OC Formula có thêm nguồn 4pin nữa thì có thể cắm vào cổng nào nữa không
Cứ cắm 8 pin thôi, thiếu 4 pin thì kệ nó chả sao cả :byebye:

Just.

Reaction score
0
Mình đang sài M5+ 650 ổn định hơn 1 năm. Hôm vừa rồi cắm em trâu rx570 vào thì cả case quạt chạy dc 2s là tắt nguồn. Bây h đổi lại VGA cũ có hiện tượng đang sài thì máy tắt kiểu như mất điện. Có phải do nguồn lỗi ko mấy bác?

dhphucs

Reaction score
0
Just. said:
Mình đang sài M5 650 ổn định hơn 1 năm. Hôm vừa rồi cắm em trâu rx570 vào thì cả case quạt chạy dc 2s là tắt nguồn. Bây h đổi lại VGA cũ có hiện tượng đang sài thì máy tắt kiểu như mất điện. Có phải do nguồn lỗi ko mấy bác?
kiếm cái nguồn khác thử cho chắc nhưng có nguy cơ nguồn bị sập rồi.

macmillan

Reaction score
1
Just. said:
Mình đang sài M5 650 ổn định hơn 1 năm. Hôm vừa rồi cắm em trâu rx570 vào thì cả case quạt chạy dc 2s là tắt nguồn. Bây h đổi lại VGA cũ có hiện tượng đang sài thì máy tắt kiểu như mất điện. Có phải do nguồn lỗi ko mấy bác?
dhphucs said:
kiếm cái nguồn khác thử cho chắc nhưng có nguy cơ nguồn bị sập rồi.
Đệt, mới mua chưa được tháng 2 bác làm đau trym quá:sosad:
Được gửi từ M21 suppressed - vozForums

lil_nuh

Reaction score
0
anh em đã có ai xài nguồn rosewill photon 650 80+ gold chưa ? cho mình xin cái review đi ! cn này mình mua ạ

mrKhoa2008

Reaction score
0
[H]Rl3v3HMO said:
Mình cũng đang bị tình trạng tương tự bác trên kia, khác cái là có khi 2 tiếng bị 1 lần, có khi 1 tiếng hơn bị 1 lần, nó tự shutdown như kiểu bị sập nguồn ấy, khoảng sau 2s là tự bật lại, và lại dùng bt:sosad:. Bị lúc chơi Battlefield V, (game khác thì mình chưa test:gach:)mình kéo 8700k @4.8, đã thử Vcore từ 1.25 đến 1.35, LLC turbo, xtreme hay ultra xtreme vẫn bị, tắt hết đống energy saving trong bios cũng vẩn bị. case đang có 6 fan(kể cả radiator), nguồn hiện tại đã đc 3 năm 6 tháng:gach:, mấy cái còn lại mình để dưới sign ạ:((. Cái nữa là hiện tại mình để chạy stock thì chưa thấy bị gì:sweat:. Mình đang rất nghi là do nguồn thật:stick:, có cao nhân nào có cách giúp mình xác nhận đc ko nhỉ(chỗ mình khó kiếm ai mà mượn nguồn để test cả), mình đội ơn:adore:
Ở đâu mình cho mượn con prime plus gold test .
Gửi bằng vozFApp

[H]Rl3v3HMO

Reaction score
0
mrKhoa2008 said:
Ở đâu mình cho mượn con prime ultra gold 1000w test , mới nhận bảo hành mai hoàng về 1 con mới mà lười cắm máy kiểm tra quá :) .
Lôi hết lòng mề ra ngoài chạy , kiểm tra xem có chạm or rò điện ở đâu làm nguòn kích tắc ko . Check elven view xem lỗi gì , bị thường xuyên ko ( chắc là lỗi 41 ) .
Mỗi thành phần lỗi hay có trieu chứng nhất định : ram lỗi đa số màn hình xanh máy treo cứng , khởi động lại khó và dễ rêset bios , do cpu thiếu điện thì hay tự stop ứng dụng or game , do vga thường là driver stop or lỗi liên quan đến hiển thị . Do nguồn nếu tụt áp thì vga sẽ bị ảnh hưởng đầu tiên , còn nguồn nặng nữa thì cứ tự tắt mở không lý do và sắp chết hẳn thì khó star máy .

Nói chung cứ kiểm tra theo hướng rò , chạm điện trước , tháo main ra cắm ram cpu , vga hdd fan tối thiểu chạy test bên ngoài nếu ổn thì do chạm psu kích tắc , còn vẫn bị thì mới nghĩ đến thay nguồn

Gửi bằng vozFApp
E ko nghĩ là do kích tắc gì bác à, vì hiện tại e để cpu chạy stock thì ko sao, chỉ bị khi O.C thôi, chắc e thử chạy stock cpu rồi OC VGA nhỉ. E đoán là do nguồn vì nếu cpu hay main cấp ko đủ điện thì chắc chỉ bị throttling thôi đúng ko nhỉ:sosad: