nguoilamvu0n

Reaction score
0
chân dung em máy chụp daily của mình, chụp bằng rollei đời phức tạp nhất:

Si.perman

Reaction score
0
nntnam said:
Moá giá a7r2 ở Jap đang xuống dốc không phanh. Hàng cũ còn tinh tươm mà "có" 40tr. Giờ này năm ngoái chắc phải 60tr.

Lại nổi máu sắm gear rồi. Ai mua 5D4 em bán :shame:.
Mình cũng đang gom lúa lên em này, thấy mấy đại lý sony báo giá 48 hàng seal :sexy:

tinhduong

Reaction score
0
không có ý gây war, nhưng hôm qua mới đc thằng bạn add vào group SONY Alpha Vietnam, 30' sau thì mình hide all post from group.

Toàn mấy ông post ảnh từ A7RII Lens GM các kiểu, nhìn không khác gì ảnh điện thoại :sweat:

hxq88

Reaction score
0
tinhduong said:
không có ý gây war, nhưng hôm qua mới đc thằng bạn add vào group SONY Alpha Vietnam, 30' sau thì mình hide all post from group.

Toàn mấy ông post ảnh từ A7RII Lens GM các kiểu, nhìn không khác gì ảnh điện thoại :sweat:
1. group mở mà bác, ngta thích thì khoe thôi, mình thấy ảnh nào đẹp thì like không thì thôi, sao phải xoắn :sexy:
2. Nhiều bác cảm thấy con Sel 50 1.8 nó lỡ cỡ giống em nhỉ, vậy mà group sony alpha ai cũng khuyên newbie mua con này :beauty:
3. Có nên mua Rokinon 85 1.4 cắm lên A6k chụp chân dung không các bác? ( tiêu cự này chơi auto focus chắc bán thận quá :pudency:)
4. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn em cách chụp chân dung lấy cả người với, em chụp 10 tấm thì bị out nét gần hết cmnr :sosad:

tinhduong

Reaction score
0
hxq88 said:
3. Có nên mua Rokinon 85 1.4 cắm lên A6k chụp chân dung không các bác? ( tiêu cự này chơi auto focus chắc bán thận quá :pudency:)
4. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn em cách chụp chân dung lấy cả người với, em chụp 10 tấm thì bị out nét gần hết cmnr :sosad:
4. Trên crop thì mình thấy con 50 hơi lỡ cỡ ( thực ra là cả trên FF cũng thế ). Trc dùng D700 mình cắm con 35mm khoảng 80% thời gian sử dụng. Giờ sang A7 thì đang cân nhắc làm con 28mm.
3. Nên, con đó giá rẻ, chất lượng được (ngàm E thấy có thằng đang rao có 4.6). Giá quá thơm luôn. Bên pentax có ông đang rao con 85 f2 mà cũng gần 5 củ rồi.

firestork1

Reaction score
0
tinhduong said:
bác cho em cái link để thỉnh thoảng vào troll phát
533182

Blaze

Reaction score
0
hxq88 said:
1. group mở mà bác, ngta thích thì khoe thôi, mình thấy ảnh nào đẹp thì like không thì thôi, sao phải xoắn :sexy:
2. Nhiều bác cảm thấy con Sel 50 1.8 nó lỡ cỡ giống em nhỉ, vậy mà group sony alpha ai cũng khuyên newbie mua con này :beauty:
Lúc chụp đừng mở khẩu lớn nhất, zoom vào mắt mẫu mà lấy nét thôi.