Vợ xăm mình mặc dù mình ko cho. Có phải thiếu tôn trọng hay mình cổ hủ?

buianhtuvn

Reaction score
0
x111 said:
Tôi thì thấy thớt mới là người không tôn trọng sở thích của vợ. Hai người có ý kiến khác nhau thì chiều ý vợ có sao đâu, sao bắt vợ chiều ý mình? Hơn nữa đây là xăm lên người vợ chứ có xăm lên người thớt đâu.

Lời giải thích duy nhất là thớt có định kiến với hình xăm, hoặc có tính gia trưởng muốn ý kiến của mình được tôn trọng trước ý kiến người ta nên mới tới mức như vậy.
Thớt cảm thấy vợ ko tôn trọng ý kiến mình dù bản thân thớt ko hề tôn trọng ý kién vợ :stick:
Vại mà 2 ng cũng có đc 2 mặt con với nhau. Kể cũng lạ. Có j đó thíu thiéu hoặc sai sai:">

PH007

Reaction score
0
t thì cũng muốn săm 1 hình be bé đánh dấu tình cảm gia đình mà nghĩ đến tr/hợp con mình sau này nó thấy vậy làm theo thì lấy gì khuyên nó nên thôi :sweat:

viemganB

Reaction score
0
PH007 said:
t thì cũng muốn săm 1 hình be bé đánh dấu tình cảm gia đình mà nghĩ đến tr/hợp con mình sau này nó thấy vậy làm theo thì lấy gì khuyên nó nên thôi :sweat:
Bảo nó sau 18t tao cho mày được qdinh cs của mày. Lo gì chứ chục năm nữa cs nó khác ròi

Gửi từ Bold9900 bằng vozFApp

thichduthu1011

Reaction score
0
Dm thằng thớt chắc chắn là thằng gia trưởng luôn.M có quyết định rồi hỏi làm cc gì nữa. Miệng thì bô bô tỏ vẻ phóng khoáng mà hành động ngược lại không

lsrhoavuduong

Reaction score
1
thesonofthewind said:
Hả, thế còn đứa còn lại thì sao? Vợ đi xăm không có nghĩa là nó không thương con, bạn có gì để chứng minh rằng cô vợ chủ thread không thương con? Bạn có ác cảm với người có hình xăm không có nghĩa là người xăm trổ là xấu.
Nó có thể chọn hoặc là xăm mình hoặc là giữ một mái ấm hạnh phúc mà. Thằng thớt đã tỏ thái độ ko đồng ý mà nó cứ làm nghĩa là cái tôi của nó to hơn. Mà t còn lạ gì đám xăm mình. Toàn đú đởn khoe hình xăm ra vẻ dân chơi.

via vozForums for iPhone

chikikuto

Reaction score
0
Cái ngu nhất là lên đây hỏi tư vấn tình cảm
Ông ko cho nó xăm thì chính ông cũng đang ko tôn trọng sở thích của nó. Mình ko tôn trọng vợ laii còn bắt nó phải tôn trọng mình. Có cái củ lol ấy. Chỉ vì cái hình xăm mà ký đơn li hôn, trẻ trâu vkl

lsrhoavuduong

Reaction score
1
thesonofthewind said:
Vì sự tôn trọng trong sự việc bé tí tẹo đó mà đành lòng bỏ vợ bỏ con. Nên nhớ li dị không chỉ là hai vợ chồng đường ai nấy đi, nó còn ảnh hưởng đến cả hai bên gia đình và đặc biệt là hai đứa trẻ. Anh nên nhớ kết hôn không chỉ là chuyện của 2 người thôi đâu.
Sự tôn trọng phải đến từ 2 phía chứ không phải một người tôn trọng rồi người kia thích làm gì làm.
Con vợ như vậy sẽ hết lần này tới lần khác đi xăm nữa thôi. Tôi không thích hình xăm, nếu là tôi cũng sẽ li dị.
Con vợ biết thằng chồng ko thích mà vẫn đi xăm nghĩa là nó bất chấp tất cả để làm việc mình thích chứ không nghĩ tới hạnh phúc gia đình.
Còn thằng thớt cũng đã chấp nhận bỏ qua 2 lần rồi, đó là sự chấp nhận để gia đình êm ấm nhưng con vợ đc nước lấn tới nên tôi nghĩ li dị là quyết định đúng đắn.
Cuộc sống vợ chồng là 2 bên cùng phải nhường nhịn nhau chứ đéo phải con vợ thích làm gì làm mặc dù chồng ko muốn.:">

via vozForums for iPhone

01652228334

Reaction score
0
Xăm hình lớn hay hình bé như ngón tay. Hình bé thì nghĩ thím nên tôn trọng sở thích của vợ thím .
Nghĩ xem ngoài việc xăm có việc gì khác không tôn trọng thím không . Nếu không thì bỏ qua được chứ sao 2 đứa rồi còn li dị :stick:

thesonofthewind

Reaction score
0
lsrhoavuduong said:
Sự tôn trọng phải đến từ 2 phía chứ không phải một người tôn trọng rồi người kia thích làm gì làm.
Con vợ như vậy sẽ hết lần này tới lần khác đi xăm nữa thôi. Tôi không thích hình xăm, nếu là tôi cũng sẽ li dị.
Con vợ biết thằng chồng ko thích mà vẫn đi xăm nghĩa là nó bất chấp tất cả để làm việc mình thích chứ không nghĩ tới hạnh phúc gia đình.
Còn thằng thớt cũng đã chấp nhận bỏ qua 2 lần rồi, đó là sự chấp nhận để gia đình êm ấm nhưng con vợ đc nước lấn tới nên tôi nghĩ li dị là quyết định đúng đắn.
Cuộc sống vợ chồng là 2 bên cùng phải nhường nhịn nhau chứ đéo phải con vợ thích làm gì làm mặc dù chồng ko muốn.:">

via vozForums for iPhone
Ai nói rằng cô vợ đã xăm 2 hình sau khi cưới mà bạn dám khẳng định thằng chồng bỏ qua 2 lần?

Thêm nữa là bạn đéo biết gì về hôn nhân cả, hạnh phúc gia đình đéo thể bị ảnh hưởng bởi cái hình xăm bé tí đấy.