Vợ muốn quản lý lương của mình?

tomclancy1234

Reaction score
0
tiền mình làm thì mình giữ, tài năng éo j mà đòi quản lý. k biết bao nhiêu lần thấy hoặc nghe mấy vụ con vợ đem tiền đi tiêu ngu tới khi chồng cần làm j đó hỏi thì k có. tôi từ trước khi cưới đã nói rõ, chỉ đưa đủ tiền sinh hoạt hằng tháng, nếu có phát sinh gì ngoài dự tính thì sẽ đưa thêm. Nói rõ trước như vậy thích thì cưới k thích thì nghỉ, k ai ép cưới, tính tôi luôn thích rõ ràng ra sau này khỏi lăn tăn. Đàn ông còn bao nhiêu thứ phải lo, bố mẹ, nhà cửa... chẳng lẽ muốn gởi tiền cho bố mẹ cũng phải mở mồm hỏi xin vợ, nhục. Đầy thằng muốn mua j đó phục vụ sở thích như máy tính, laptop, máy nghe nhạc, toàn lên khoe phải năn nỉ xin xỏ vợ dữ lắm mới dc cho, k thấy nhục ak

yesornoweb

Reaction score
0
Cho biết lương thì mình tưởng vợ chồng thì phải biết mà nhỉ, còn vợ giữ lương của chồng mới tùy nhà. Nói chung nếu thím xác định chung sống lâu dài thì nên tập chia sẻ, thật ra thím nhảy dựng lên khi vợ vừa hỏi lương là xác định có sự không tin tưởng lẫn nhau rồi. Vc thì ban đầu có thể nghi ngờ lẫn nhau nhưng nếu muốn chung sống lâu dài phải giảm sự nghi ngờ xuống

(((Y)))

Reaction score
0
tomclancy1234 said:
tiền mình làm thì mình giữ, tài năng éo j mà đòi quản lý. k biết bao nhiêu lần thấy hoặc nghe mấy vụ con vợ đem tiền đi tiêu ngu tới khi chồng cần làm j đó hỏi thì k có. tôi từ trước khi cưới đã nói rõ, chỉ đưa đủ tiền sinh hoạt hằng tháng, nếu có phát sinh gì ngoài dự tính thì sẽ đưa thêm. Nói rõ trước như vậy thích thì cưới k thích thì nghỉ, k ai ép cưới, tính tôi luôn thích rõ ràng ra sau này khỏi lăn tăn. Đàn ông còn bao nhiêu thứ phải lo, bố mẹ, nhà cửa... chẳng lẽ muốn gởi tiền cho bố mẹ cũng phải mở mồm hỏi xin vợ, nhục. Đầy thằng muốn mua j đó phục vụ sở thích như máy tính, laptop, máy nghe nhạc, toàn lên khoe phải năn nỉ xin xỏ vợ dữ lắm mới dc cho, k thấy nhục ak
1 là ông cưới phải con vợ ngu :lol: hoặc là chưa có vợ. Tất cả những thứ mà ông nói là bao việc phải lo đấy đều là việc của 2 vc.

l7daysl ver02

Reaction score
0
thôi đm vợ mà giữ tiền ít hôm nó nướng vào đa cấp, coin củng, ... rồi vay nợ bù vào vì thua lỗ là chết mẹ luôn.
Giờ cứ như tôi, tiền vợ chồng 1 tháng bao nhiêu minh bạch ra, lãnh lương là bỏ vào bank, sổ tiết kiệm chồng giữ, chi tiêu gì thì minh bạch. Vậy là xong, đừng cho đàn bà giữ vì chúng nó ngu vcl ra toàn lén lút đầu tư hoặc cho họ hàng nhà nó vay.
Làm ơn nói anh sai hộ cái

[NFS]NeedForSpeed.2

Reaction score
0
lương đưa cho vợ dễ không mà.. thằng nào chẳng làm được

cơ mà đòi nó mới khó

ella.v3

Reaction score
0
Mình kiếm được bao nhiêu đưa hết cho vợ. Lúc nào hết tiền thì lại xin

xakira

Reaction score
0
Tháng lương có 10tr, tới cuối tháng rút ra đúng 10tr vứt cho vợ
.

Còn làm MMO, được nhiêu thì sài nhiêu. Có tháng 30-40tr, có tháng 10-20tr, hên xui. Mà éo bao giờ thấp hơn lương tháng, vợ nó cũng ko biết

matrix103dpi

Reaction score
1
Guru Troll said:
Tuần này vk mình lại dẩm tiếp các thím ạ.
Đang yên đang lành ngồi ăn sáng, vợ đòi mình cho biết lương. :canny:

Wtf, hồi chưa cưới đã quy định rồi là lương lậu thì riêng tư, thích thì nói ko thì thôi, NHƯNG chuyện trong nhà phải đóng góp chia sẻ.:beauty:

Thì ra vk mình đc mấy bà chị trong cty tư vấn quản lý ck nên về tính áp dụng với mình. Mình ko thích nên mình ko cho vk biết. Thế là vk quay ra dỗi, giận mình.:adore:
Mà vk nó có cần nhiều tiền đâu. Mình đã làm cho nó cái thẻ tín dụng phụ. Chi tiêu gì thì cứ lấy mà tiêu. (keke, mình biết vk mình cũng khá tiết kiệm nên mới làm cho cái thẻ để chi tiêu, chứ gặp mấy e hay shopping thì trả nợ sấp mặt):gach:
Tự dưng nghe mấy bà cô già trong cty về gây chuyện với mình.
Đi làm đã mệt rồi, cuối tuần nghỉ ngơi mà cũng ko yên. Muốn chửi nó thặc, nhưng sợ nó lại vác mình lên Tâm sự EVA, nên mình đành âm thầm nhẫn nhịn lên f17 than thở :">
Các thím có vk rồi có bị vợ quản lý lương ko?
Thế 1 tháng ông chi cho cả vợ và gia đình được nhiêu? 10tr ko?

RayPham

Reaction score
1
thế m xác định tiền đó là của mày, or tiền của chung ?