vợ mua đồ ko nói với chồng thì đúng hay sai ae?

ngatudetu

Reaction score
0
lailif said:
=))) 40tr có thấm tháp gì so với thu nhập thớt không, nếu cò con thì thôi, nếu không thì =)))) đm xui cho thớt, xem còn nói được không không sau tự quản lý tiền nha =)))
cả năm thằng chủ thớt mới kiếm được tầm 100tr để lo cho vợ đẻ, nhưng không ngờ nó lấy gần nửa cho tiêu sản, thôi cứ để nó đẻ vợ tròn con vuông đi, rồi đi xét nghiệm ADN sau nhé :stick::stick:

terote

Reaction score
0
Tôi sắp cưới mua cho cặp bông tai kim cương nước trong nhất, hột cũng vừa phải nhìn thẩm mỹ thêm cái bông tai để gắn lên cũng khoảng 30 triệu thôi.

namveu

Reaction score
0
Như tôi đây, chưa là gì, mà mua cái đồng hồ 28c mà van xin quỳ lạy nó cho a mua.Nhưng là tiền của mình chứ của nó đâu.

quynhnt

Reaction score
0
Con vợ mình cũng vậy đây. Chi tiêu gì cũng ko ghi lại. Lại giờ ôm thêm cái bán hàng online nhập 1 đống đầy nhà bán thì chả dc bao nhiêu. Livestream đếch có người xem. Trước giờ đưa same same tầm 400 triệu rồi ko biết giờ còn dc bao nhiêu. Kêu để tiết kiệm mua cái chung cư để khỏi đụng với bà nội mà kiểu này chắc toang sớm quá. Giờ nói 1 câu cãi 1 câu. Đm chán đang muốn buông luôn mà nghĩ thương 2 đứa con ko biết phải làm sao.

via vozForums for iPhone

lovestone01

Reaction score
0
Mình nghĩ không nên căng quá, nhẹ nhàng thôi. Vợ nó chơi bời lêu lõng, tiêu không nghĩ để nhà đói, hoặc là cứ ôm tiền nhà đem cho nhà vợ, dòng họ mượn hết thì mới rõ ràng để xử lý. Chứ mua 1 món hàng nữ trang mình nghĩ nó như đàn ông tụi mình mê xe cộ, điện thoại này nọ, đã lên cơ mê thì khó hãm lắm.

Chỉ nên nhẹ nhàng nhắc sau này em có mua đồ mắc tiền thì báo anh biết để để ya căn chỉnh lại tiết kiệm vậy thôi. Chứ lúc các anh yêu, theo đuổi thì tiền quà cáp cho gái quá cha, món nữ trang tuy đắt thì cũng là cho vợ, cho gái chính chủ của các ông.

tuanphotographerhp

Reaction score
0
giả sử thớt làm 20-25 củ, tiêu 50% là 12.5, 1 năm cũng để ra được 90-150 củ, 2 năm mà có mấy chục thôi thì thớt tự giữ tiền cho nó lành, chi tiêu hai vc đóng góp quỹ chung, thật đấy. cứ tin tưởng kiểu vợ này lúc cần tiền nó bảo méo có xu nào là bỏ mẹ thớt. chuyện đã qua cho qua đi, coi như tiền đó tặng vợ.

tuanphotographerhp

Reaction score
0
terote said:
Tôi sắp cưới mua cho cặp bông tai kim cương nước trong nhất, hột cũng vừa phải nhìn thẩm mỹ thêm cái bông tai để gắn lên cũng khoảng 30 triệu thôi.
lắc tay kim cương bạc pnj 90 củ kìa cụ.

saimoto

Reaction score
0
terote said:
cho cái link tham khảo thím ơi :byebye:

saimoto

Reaction score
0
40 củ gần bằng cây vàng chứ đâu có ít. Thớt nên điều tra cho rõ ko vừa mất của vừa mất vợ