Vợ chồng mâu thuẫn vì vợ không muốn về quê ăn tết

yeuthethao01

Reaction score
0
lelivi said:
Mình và vợ lấy nhau năm nay là năm thứ 2, nhưng năm nào cũng căng thẳng chuyện về quê ăn tết, hai đứa cùng quê cách HN hơn 100 km, năm ngoái vợ cũng đòi không về lý do nhà mới phải ở nhà cúng, sau mẹ vợ nó nói mãi nó mới về. Còn năm nay thì đang gây sức ép là con còn nhỏ >5tháng, nên không về. Mà 2 vc cũng ít về quê, năm về 1 lần. Mà về quê thì chỉ chơi chứ cũng phải ko làm gì, Ông bà họ hàng ai cũng ý kiến chuyện ít về,giờ ko về nữa ko biết nói sao, theo các bác em phải làm gì
Nó ghét bố mẹ ông rồi.
100km mà năm ông mới về một lần thì tôi cũng chịu ông rồi.

ChungSeiker

Reaction score
0
painkiller96 said:
Lấy vợ gần cho nó sướng.
Joindate01012018 said:
Lấy vợ/ chồng xa nó vậy. Tôi năm nay cũng phải về quê vợ rồi. Nhưng may con vợ cũng lười về quê vì say xe và bố mẹ thì mất rồi, ace thì ở Hà Nội hết.

Còn chuyện 2 vc ở trọ nhà tôi. 2 vc còn dưa nhau vụ về quê. Về quê vc mà vc bảo chồng về :bye:
Hình như bác không đọc bài. Vợ chồng này cùng quê, mà quê cách chỗ ở hiện tại có 100km thì xa gì.

Mr Kim

Reaction score
0
Có mỗi 100km mà cả năm mới về một lần thì nên xem lại cả 2 vợ chồng.

via vozForums for iPhone

minhvuong227

Reaction score
0
vợ con mất dạy, ba mẹ nó mà coi như rác tát cho bạt tai cho nó tỉnh đ m con vợ mât dạy

Joindate01012018

Reaction score
1
ChungSeiker said:
Hình như bác không đọc bài. Vợ chồng này cùng quê, mà quê cách chỗ ở hiện tại có 100km thì xa gì.
Góp ý thớt: thêm dấu "," vào để anh em đọc đỡ nhầm ..cùng quê, cách HN 100 km..
Gần nhưng nhà xa vậy :sweat: cùng quê mà không về thì xem lại cô vợ không có gia đình ở quê à :beauty:
Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp

lelivi

Reaction score
0
Mr Kim said:
Có mỗi 100km mà cả năm mới về một lần thì nên xem lại cả 2 vợ chồng.

via vozForums for iPhone
Mình thì thi thoẳng vẫn về, giỗ chạp cưới xin, còn vợ mình thì về 1 lân đám cưới thằng em, sau đo thì chửa đẻ con nhỏ

berkerry

Reaction score
0
lelivi said:
Mình và vợ lấy nhau năm nay là năm thứ 2, nhưng năm nào cũng căng thẳng chuyện về quê ăn tết, hai đứa cùng quê cách HN hơn 100 km, năm ngoái vợ cũng đòi không về lý do nhà mới phải ở nhà cúng, sau mẹ vợ nó nói mãi nó mới về. Còn năm nay thì đang gây sức ép là con còn nhỏ >5tháng, nên không về. Mà 2 vc cũng ít về quê, năm về 1 lần. Mà về quê thì chỉ chơi chứ cũng phải ko làm gì, Ông bà họ hàng ai cũng ý kiến chuyện ít về,giờ ko về nữa ko biết nói sao, theo các bác em phải làm gì
Vote bỏ vợ, mặc dù lấy vợ cùng quê mà lại lấy phải con vợ dẩm lol này thì bỏ mẹ ấy đi, cách nhà có hơn 100km mà năm về quê đc 1 lần, bố mẹ nó nó còn đéo thăm nom gì nói đéo gì đến đằng nội. Dạy dỗ lại vợ đi, nhờ cả ông bà bên ngoại nói chuyện với nó nữa, ngu thì phải dạy.
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 Pro bằng vozFApp

tranphu0ng

Reaction score
0
lelivi said:
hoàn cảnh cũng hơi bị giống nhau đáy thím :sosad::sosad::sosad: