Vợ chồng bất đồng quan điểm mệt mỏi thật :sosad:

les.nhung.cang.det

Reaction score
0
đàn ông thường nhìn tổng thể nên k thấy việc gì chứ bác về việc này sinh việc kia , việc kia nối việc nọ ... k coa chuyện ngồi không đâu, tận dụng tgian đó để làm nhiều việc đi

chính phụ nữ tính hay lo và tiểu tiết nên nóng lòng về sớm và thường thì phụ nữ quantrong hoá đám cưới hơn nam giới rất nhiều như phải xinh đẹp thế nào, chuẩn bị cỗ hoa các thứ ra sao

vụ này k nên cằn nhằn với vợ vì nó đúng ok. xách dái về đi, chiều vợ phát này khiến nó nể mình hơn đấy. đây là tầm thấu hiểu của thớt quá hạn, đặt vào vị trí của vợ xem nó nghĩ gì đi nhé

ginta133

Reaction score
0
les.nhung.cang.det said:
đàn ông thường nhìn tổng thể nên k thấy việc gì chứ bác về việc này sinh việc kia , việc kia nối việc nọ ... k coa chuyện ngồi không đâu, tận dụng tgian đó để làm nhiều việc đi

chính phụ nữ tính hay lo và tiểu tiết nên nóng lòng về sớm và thường thì phụ nữ quantrong hoá đám cưới hơn nam giới rất nhiều như phải xinh đẹp thế nào, chuẩn bị cỗ hoa các thứ ra sao

vụ này k nên cằn nhằn với vợ vì nó đúng ok. xách dái về đi, chiều vợ phát này khiến nó nể mình hơn đấy. đây là tầm thấu hiểu của thớt quá hạn, đặt vào vị trí của vợ xem nó nghĩ gì đi nhé
Uh thým. 2 vc mình cũng làm tự lực còn lo cho nhà 2 bên nữa nên làm cũng chẳng dư giả đc nhiêu. Mình muốn ở lại kiếm thêm chút để trang trải. Giờ nó muốn về thì chịu thôi, viết giấy nghỉ cho nhẹ lòng
via vozForums for iPhone

vcxz1234

Reaction score
0
Đm thớt đừng nghe mấy thằng xàm lozz cả đời trong tay có chục củ chưa mà mở mồm kêu chục củ là ít. 15 ngày có tiền mua cả thế giới còn được có tiền mua gì ko kịp.

ginta133

Reaction score
0
vcxz1234 said:
Đm thớt đừng nghe mấy thằng xàm lozz cả đời trong tay có chục củ chưa mà mở mồm kêu chục củ là ít. 15 ngày có tiền mua cả thế giới còn được có tiền mua gì ko kịp.
Uh thým. Tại họ dư giả nên họ thấy chục triệu là ít. Còn mình lương chẳng đc nhiêu nên phải lo nghĩ từng đồng. Rối bời lắm các thým a
via vozForums for iPhone

buianhtuvn

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
nghe cách thể hiện quan điểm rất thiếu tôn trọng vợ, có gì cùng nhau bàn bạc, chưa cưới đã thế này sau này còn nhiều chuyện sao vượt qua?
Mềnh thấy khả năng toang cao cmnr. Có cái việc này mà cho là lớn thì còn việc dek j nhỏ nữa. Mới ch bị đám cưới với tháng 13 thôi, mai mốt oà vợ bầu, tiền đẻ, chăm con, tiền con đi bv ốm đau, tiền ba mẹ họ hàng thân thích 2 bên đau ốm cần chăm, tiền chi tết mỗi năm, rồi tiền con đi học v.v..
Có cái câu đâc đíp nh trong tr tàu mạng, nhưng mình thấy có cái ý tứ cũng khá đáng suy ngẫm:
Nếu bạn cứ đứng thẳng kiêu hãnh mãi, thì làm sao có ai sánh vai với bạn đc?
Mài cái déo j cũng đúng hết vại nên mài chơi 1 mình đi hen đừng lấy vợ, để nó đi kiếm thằng nào lun hơn cho nó cân. Cân thì mới hp được.

nokib1280

Reaction score
1
ginta133 said:
Uh thým. Tại họ dư giả nên họ thấy chục triệu là ít. Còn mình lương chẳng đc nhiêu nên phải lo nghĩ từng đồng. Rối bời lắm các thým a
via vozForums for iPhone
Tiền nó có thực sự quan trọng đâu vậy thím. Gia đình ăn rau hạnh phúc đầm ấm hay ăn thịt rồi hằn học nhau. Con gái có cái đám cưới ai chả nóng ruột muốn khoe với bạn bè, người quen. Thím coi đám cưới như thủ tục thế thì tình cảm khó bền lắm.

Normum

Reaction score
1
Nói chung vợ thớt ko biết nghĩ dài, nghĩ ngắn

rapitta1

Reaction score
0
Con gái muốn khoe thì hôm chụp ảnh cưới là tha hồ ảnh up lên FB khoe rồi,

Hôm cưới thì 2 bên ông bà lo hết về mặt tổ chức, hoặc đặt nhà hàng, không cần phải care nhiều nữa đâu

Nhưng quan trọng về mặt suy nghĩ, nghe có vẻ 2 ng đều bướng, mệt đấy.

(Nếu vợ chồng mình trong trương hợp này, sẽ đều chọn là ở lại kiềm tiền, k cần suy nghĩ gì luôn
)

D.Duke

Reaction score
0
vivkin04 said:
Tưởng được thêm bao nhiêu, mười mấy triệu bạc mà đặt nặng quá, nói như # trên, thằng thớt cũng nên xem lại mình đi
Má, chục củ Đồng làm như lá mít :chaymau:
Thanh niên giờ giàu dữ ta :chaymau:

WENBIE

Reaction score
4
Theo tôi thì tết bác cứ đi làm, sáng đi làm, tối tập gym xong về ăn bánh chưng, giò chả
Quá tuyệt vời