Vợ chồng bất đồng quan điểm mệt mỏi thật :sosad:

Reaction score
0
Voz toàn đại gia hơn chục củ chả xem là bao

Có phải ai cũng có điều kiện dư dả, lương tháng vài nghìn hay có bố mẹ đỡ cho đâu. Ngta còn phải lo nghĩ đủ thứ việc, có khi vì vài củ mà bạc hết cả tóc, lo tiền cưới, lo cưới về bầu bí, lo hai bên nội ngoại... đủ thứ trên đời ấy chứ.

TConan

Reaction score
0
l4ulegend said:
thế tiền đâu ra cỗ bàn cưới, tiền đâu mừng tuổi, tiền đâu sắm tết bạn ơi, có thu thường xuyên thì có chi thường xuyên, có thu bất thường để phục vụ mấy cái chi bất thường này đó bạn
Cái lý do tích lũy để thoát nghèo của bạn fail rồi, giờ lại tìm kiếm lý do khác để bao biện. Bạn còn bao nhiêu lý do khác nữa thì nêu hết ra luôn đi. OK tôi cũng không ý kiến ý cò gì với những người có hoàn cảnh khó khăn, không đủ tiền chi phí cho những nhu cầu tối thiểu, bất đắc dĩ tết nhất phải lủi thủi đi cày để kiếm thêm. Nhưng hoàn cảnh chủ thớt khác. Đối với chủ thớt thì khoản thu nhập bất thường đó chỉ là chút chi phí trang trải thôi, chút thôi nhé, không nhiều đâu, có cũng dc, ko có cũng ko sao. Vợ chủ thớt cũng bảo ở lại chẳng kiếm dc bao nhiêu. Ngay cả chủ thớt cũng cho rằng đây là vợ chồng bất đồng quan điểm. Chủ thớt xem trọng giá trị vật chất, tiền bạc, có thêm chút nào hay chút đó, trong khi vợ thì xem trọng giá trị tinh thần, tình cảm, không muốn vì chút tiền mà đánh đổi hương vị ngày xuân. Nếu 2 vợ chồng không điều hòa dc sự bất đồng quan điểm này thì tương lai của họ rất là u ám.

l4ulegend

Reaction score
0
TConan said:
Cái lý do tích lũy để thoát nghèo của bạn fail rồi, giờ lại tìm kiếm lý do khác để bao biện. Bạn còn bao nhiêu lý do khác nữa thì nêu hết ra luôn đi. OK tôi cũng không ý kiến ý cò gì với những người có hoàn cảnh khó khăn, không đủ tiền chi phí cho những nhu cầu tối thiểu, bất đắc dĩ tết nhất phải lủi thủi đi cày để kiếm thêm. Nhưng hoàn cảnh chủ thớt khác. Đối với chủ thớt thì khoản thu nhập bất thường đó chỉ là chút chi phí trang trải thôi, chút thôi nhé, không nhiều đâu, có cũng dc, ko có cũng ko sao. Vợ chủ thớt cũng bảo ở lại chẳng kiếm dc bao nhiêu. Ngay cả chủ thớt cũng cho rằng đây là vợ chồng bất đồng quan điểm. Chủ thớt xem trọng giá trị vật chất, tiền bạc, có thêm chút nào hay chút đó, trong khi vợ thì xem trọng giá trị tinh thần, tình cảm, không muốn vì chút tiền mà đánh đổi hương vị ngày xuân. Nếu 2 vợ chồng không điều hòa dc sự bất đồng quan điểm này thì tương lai của họ rất là u ám.
Đối với chủ thớt thì khoản thu nhập bất thường đó chỉ là chút chi phí trang trải thôi, chút thôi nhé, không nhiều đâu, có cũng dc, ko có cũng ko sao.
Nếu 10 triệu nó không to với ông chủ thớt thì đã không có cái thớt này sinh ra. :go:
thứ 2, chút là bao nhiêu ? Thưởng tết thường là 1 tháng lương = 1/13 thu nhập cả năm. 1/13 thu nhập cả năm là to hay bé ?
Công nhân đầy người mong thưởng tết để có tiền về sắm mâm cỗ, mua mấy cân thịt lợn, mấy gói giò về ăn tết kia kìa.
Ông lương cao nên ảo tưởng là ai cũng giống ông, chục triệu không là gì à :chaymau:?

bất đắc dĩ tết nhất phải lủi thủi đi cày để kiếm thêm.
Ông có đọc bài không đấy? Thằng thớt bảo là vợ nó bảo nó phải nghỉ sớm trước tết hơn chục ngày để cưới xin với chuẩn bị tết cho nó, thớt nó than là nghỉ sớm trước tết như thế thì mất thưởng tết.
Ai bắt ông ngày tết đi làm ?:go:

TConan

Reaction score
0
l4ulegend said:
Nếu 10 triệu nó không to với ông chủ thớt thì đã không có cái thớt này sinh ra. :go:
thứ 2, chút là bao nhiêu ? Thưởng tết thường là 1 tháng lương = 1/13 thu nhập cả năm. 1/13 thu nhập cả năm là to hay bé ?
Thớt này sinh ra do vợ chồng bất đồng quan điểm chứ không phải than nghèo kể khổ. Lý do của ông chỉ đúng với những người có hoàn cảnh khó khăn còn hoàn cảnh như chủ thớt thì không đúng.
Chút là bao nhiêu thì làm sao mà tôi biết dc. Chính chủ thớt nói "kiếm chút chi phí trang trải" nên tôi trích dẫn lại thôi. Thậm chí vợ thớt còn bảo "ở lại chẳng kiếm dc bao nhiêu". Khẩu khí 2 vợ chồng hoành tráng như thế thì thu nhập của họ cũng không đến nỗi thắt ngặt.

l4ulegend said:
Ông có đọc bài không đấy? Thằng thớt bảo là vợ nó bảo nó phải nghỉ sớm trước tết hơn chục ngày để cưới xin với chuẩn bị tết cho nó, thớt nó than là nghỉ sớm trước tết như thế thì mất thưởng tết.

Ai bắt ông ngày tết đi làm ?:go:
À ờ... tôi có đọc bài nhưng quên để ý lịch nên thấy chủ thớt kêu là "ở lại trực tết" thì tưởng là tết Ta. Cái này thì tôi nhầm. Dù sao thì vợ thớt rõ ràng không coi trọng khoản thu nhập đó chứng tỏ có cũng dc mà ko có cũng ko sao.

l4ulegend

Reaction score
0
TConan said:
Thớt này sinh ra do vợ chồng bất đồng quan điểm chứ không phải than nghèo kể khổ. Lý do của ông chỉ đúng với những người có hoàn cảnh khó khăn còn hoàn cảnh như chủ thớt thì không đúng.
Chút là bao nhiêu thì làm sao mà tôi biết dc. Chính chủ thớt nói "kiếm chút chi phí trang trải" nên tôi trích dẫn lại thôi. Thậm chí vợ thớt còn bảo "ở lại chẳng kiếm dc bao nhiêu". Khẩu khí 2 vợ chồng hoành tráng như thế thì thu nhập của họ cũng không đến nỗi thắt ngặt.
À ờ... tôi có đọc bài nhưng quên để ý lịch nên thấy chủ thớt kêu là "ở lại trực tết" thì tưởng là tết Ta. Cái này thì tôi nhầm. Dù sao thì vợ thớt rõ ràng không coi trọng khoản thu nhập đó chứng tỏ có cũng dc mà ko có cũng ko sao.
Tôi suy ra thu nhập từ thưởng tết thôi, đại đa số công ty thưởng tết 1 tháng lương => lương thớt chục triệu.
Còn chục triệu to hay bé thì mời thớt confirm. :go:
Thôi mà nó bị ban mẹ rồi, giải tán :go:

TConan

Reaction score
0
l4ulegend said:
Tôi suy ra thu nhập từ thưởng tết thôi, đại đa số công ty thưởng tết 1 tháng lương => lương thớt chục triệu.

Còn chục triệu to hay bé thì mời thớt confirm. :go:
Thôi mà nó bị ban mẹ rồi, giải tán :go:
Có nhiều người vừa đi làm vừa mở công ty riêng hay có hùn hạp kinh doanh bên ngoài nên dựa vào lương để suy ra thu nhập chưa chắc đúng. 10tr đối với thớt chắc chắn to rồi nhưng đối với vợ thớt lại là không đáng kể, thế cho nên mới sinh ra bất đồng quan điểm. Vấn đề là nếu không có 10tr đó thì thớt có làm cỗ cưới dc không ? Ảnh hưởng của 10tr đó đối với tiền mừng tuổi với tiền sắm Tết có lớn đến mức không thể không có hay không ?

Reaction score
0
TConan said:
Có nhiều người vừa đi làm vừa mở công ty riêng hay có hùn hạp kinh doanh bên ngoài nên dựa vào lương để suy ra thu nhập chưa chắc đúng. 10tr đối với thớt chắc chắn to rồi nhưng đối với vợ thớt lại là không đáng kể, thế cho nên mới sinh ra bất đồng quan điểm. Vấn đề là nếu không có 10tr đó thì thớt có làm cỗ cưới dc không ? Ảnh hưởng của 10tr đó đối với tiền mừng tuổi với tiền sắm Tết có lớn đến mức không thể không có hay không ?
Bớt tỏ ra thượng đẳng đi.
Đang nói trong trường hợp của thớt, đừng đem thiên hạ ra so sánh kiểu lương 3tr vẫn có xe con :go:
Cuộc đời ko phải ai cũng tháng kiếm vài k hay có bố mẹ điều kiện giúp đỡ mà ko xem 10tr là chuyện lớn :go::go:
Còn vợ có tiền hay không là vc của vợ (ở đây là vợ tương lai, vẫn còn yêu nhau chứ chưa phải vợ) , đàn ông phải có tôn nghiêm của mình, chả nhẽ không có tiền lại ngửa tay xin tiền à???
Và thấy cách nói của thớt thì vợ tương lai có vẻ cũng ko dư dật :go::go:

cal

Reaction score
0
Bây giờ ít người chịu đọc kỹ những gì người khác viết. Thí dụ thớt viết như sau "chẳng lẽ mình phải chửi là có hơn 15 ngày đó còn lo xa à, chửi cái là nó lồng lộn lên ngay" Vậy mà có comment cho rằng thớt ĐÃ chửi vợ. Bó tay.

Apple

Reaction score
0
Cần dậy con vk ngay trước khi về nhé.

Kiếm tiền lo cho cưới xin rủng rỉnh có hơn không.

Toang cho 1 cái

Sent from my iPhone using vozForums

Meryem

Reaction score
0
uzi said:
làm cả đời chứ ko phải gần tết và sắp cưới, thiếu có thể vay và cưới xong trả đủ
hôn nhân phải giảm cái tôi chứ ko sớm thì muộn cũng toang
vãi cả cứt logic, tiền ngay trước mặt lại khuyên bỏ đi xong bảo nếu thiếu thì đi vay