Vợ chồng bất đồng quan điểm mệt mỏi thật :sosad:

Tony0805

Reaction score
0
Lấy vợ mà gặp những đứa không suy nghĩ thì nó kéo cả đời thím thành loser,chán

via vozForums for iPhone

buianhtuvn

Reaction score
0
rapitta1 said:
Con gái muốn khoe thì hôm chụp ảnh cưới là tha hồ ảnh up lên FB khoe rồi,
Hôm cưới thì 2 bên ông bà lo hết về mặt tổ chức, hoặc đặt nhà hàng, không cần phải care nhiều nữa đâu :gach::gach:
Nhưng quan trọng về mặt suy nghĩ, nghe có vẻ 2 ng đều bướng, mệt đấy.
(Nếu vợ chồng mình trong trương hợp này, sẽ đều chọn là ở lại kiềm tiền, k cần suy nghĩ gì luôn :byebye::byebye:)
:chaymau: mềnh thì nghĩ tình huống nó ntn
1. ý thớt là trực tết ở cty mùng 5 tết mới về quê (lịch dương là 29.1). rồi 29 âm thì đám cưới. ý con vợ là muốn về quê ăn tết với họ hàng rồi cưới.
giờ 2 đứa sống chung rồi, về là 2 đứa cùng về. giờ thớt đéo chịu về ăn tết, cũng có nghĩa là vợ nó cũng ko đc vè ăn cái tết cuối cùng với gia đình trc khi về nhà chồng. hỏi sao nó đéo chịu. :sogood:
2. nó ko chịu còn bị thằng-sắp-phải-ở-chung-cả-đời ko hiểu ý còn chửi cho, ko lồng lộn lên hơi fail. thêm nữa thằng đó còn nói "15 ngày ko đủ ch bị hả". ko nói tới ch ăn tết với gia đình, riêng cái chuyeejn15 ngày trong tháng 1 âm chạy vạy đi lo đám cưới (bên nhà gái) có khi đúng là đéo kịp thật chú ko đùa. mềnh làm 2 đám rồi nên biết. có cứt ý mà kịp. mà đấy là ở tp, cái mẹ gì cũng sẵn rồi ý, và còn ko dính tết nhất ý.

thằng thớt có cái lý của thằng thớt. tiền đúng là kiếm đc nhiêu tốt bấy nhiêu. nhưng nó đéo chịu đứng ở góc độ ng khác mà suy nghĩ cho lợi ích của ng khác, nó chỉ biết cái tốt ở góc độ của nó. cái nì vào hôn nhân hay vào tập thể nào cũng đều fail hết.

l4ulegend

Reaction score
0
ginta133 said:
Uh thým. 2 vc mình cũng làm tự lực còn lo cho nhà 2 bên nữa nên làm cũng chẳng dư giả đc nhiêu. Mình muốn ở lại kiếm thêm chút để trang trải. Giờ nó muốn về thì chịu thôi, viết giấy nghỉ cho nhẹ lòng

via vozForums for iPhone
khuyên ông ở lại mà kiếm tiền, còn chỗ con vợ lựa lời mà nói

chứ chục triệu ít ỏi gì, tiền chứ có phải là lá mít đâu :chaymau:

jerry.love

Reaction score
0
Vợ muốn về sớm thì về, cũng nằm võng chơi chứ có chuẩn bị méo gì, lo cày kiếm tiền sướng hơn.

đám cưới tui 2 vc chẳng nghỉ ngày nào, cứ canh chủ nhật mà đãi là xong.

p/s: kiểu này 2 vc thường bất đồng quan điểm chán lắm

khongsaidau

Reaction score
0
uzi said:
việc cưới cả đời mới có 1 lần, làm ăn là việc cả đời, thêm nữa anh làm đủ thì vẫn đc thưởng tết như thường. thiếu vài triệu có thể vay anh em bạn bè. còn nếu ko vay đc ai thì nên xem lại bản thân
sắp cưới và tết đều có rất nhiều vấn đề mệt mỏi lắm anh ạ
Vay, lúc đ nào cũng vay :surrender:. Đi làm cả năm còn đ đủ giờ còn nghỉ làm đi vay để tiêu:surrender:. Vợ chồng khó khăn thì lúc nào cũng phải cố gắng chứ chưa gì đã nghĩ đến hưởng thụ:pudency:.

ginta133

Reaction score
0
blue_sky666 said:

sao nghe gì ghê vậy, hôm trc cãi nhau 1 lần r mà nhỉ
Cãi nhau hoài mai fen ạ. Mệt mỏi lắm muốn shutdown rồi:sosad::sosad:
via vozForums for iPhone

maskrey

Reaction score
0
Mỗi người 1 ý, tôi không nói ai đúng ai sai. Nhưng riêng việc ông còn đéo dám nói ý kiến của mình với nó thì tôi đủ hiểu là sau này đôi ông chỉ có từ toang đến rất toang thôi. Tôi thực sự đéo hiểu những đôi mà trước khi cưới đã nhìn ra 1 tỉ vấn đề như ông mà vẫn cứ đâm đầu vào nhau, sau này đéo chịu nổi ly dị thì lại chê đen với đời bạc. Bây giờ lúc chưa có gì ràng buộc thì vác dái đi mà chạy.

TConan

Reaction score
0
Có 10tr đó chẳng giàu lên dc mà không có 10tr đó cũng chẳng nghèo đi. Kiếm tiền là để xài tiền chứ không phải để ngồi đếm. Sống là phải biết hưởng thụ cuộc sống. Tết nhất người ta nghỉ ngơi đi chơi còn mình lại lủi thủi đi cày thì sống làm gì cho nó khổ thân ra.

l4ulegend

Reaction score
0
TConan said:
Có 10tr đó chẳng giàu lên dc mà không có 10tr đó cũng chẳng nghèo đi. Kiếm tiền là để xài tiền chứ không phải để ngồi đếm. Sống là phải biết hưởng thụ cuộc sống. Tết nhất người ta nghỉ ngơi đi chơi còn mình lại lủi thủi đi cày thì sống làm gì cho nó khổ thân ra.
không biết tích lũy thì mạt kiếp nghèo :go:

TConan

Reaction score
0
l4ulegend said:
không biết tích lũy thì mạt kiếp nghèo :go:
Không có 10tr đó cũng chẳng nghèo. Tích lũy là dựa trên thu nhập thường xuyên và liên tục chứ không phải thu nhập thời vụ, nhất thời.