Vợ chồng bác nào đã thụ tinh nhân tạo chia sẻ đi

knight.JK

Reaction score
0
Một địa chỉ uy tín, tỷ lệ thành công cao cho các thím là bv quốc tế hạnh phúc nha. Vợ mình iui lần đầu dính rồi.

bean_hai

Reaction score
0
Vợ chồng mình 6 tháng cũng k có gì, đi khám thì vợ bị đa nang, bác si bảo làm IUI phát ăn ngay (bs bảo cũng may mắn vì tỉ lệ thành công chỉ 20%, 2 phát k được thì phải sang IVF luôn, cố lên các thím

keomutchoiboiv1

Reaction score
0
Ông anh ruột mình cưới 2003 đến giờ vẫn chưa có, đi thu tinh nhân tạo ở bv phụ sản tw và bv bưu điện 3 lần rồi vẫn tạch, chán quá
Anh em cho hỏi thụ tinh trong ống nghiệm chi khí hết bao nhiêu và ưu nhược điểm của pp này vs thụ tinh nhân tạo là gì?
Với bệnh viện nào làm pp thụ tinh trong ống nghiệm tốt thì mong mọi người tư vấn cho em cái.
P/S: BV ở HN nha mấy thím.

via vozForums for iPhone

sasuketaki01

Reaction score
0
keomutchoiboiv1 said:
Ông anh ruột mình cưới 2003 đến giờ vẫn chưa có, đi thu tinh nhân tạo ở bv phụ sản tw và bv bưu điện 3 lần rồi vẫn tạch, chán quá
Anh em cho hỏi thụ tinh trong ống nghiệm chi khí hết bao nhiêu và ưu nhược điểm của pp này vs thụ tinh nhân tạo là gì?
Với bệnh viện nào làm pp thụ tinh trong ống nghiệm tốt thì mong mọi người tư vấn cho em cái.
P/S: BV ở HN nha mấy thím.
via vozForums for iPhone
Hà Nội thì thử sang nam học và tâm anh coi sao
Gửi từ Xiaomi MI MAX 2 bằng vozFApp

Gi.L

Reaction score
1
Bác nào còn trẻ muốn cải thiện sức khoẻ tt thì lưu ý chỉ số D3 trong máu nhé. cơ mà mình nhớ bệnh viện vn giờ vẫn còn sử dụng mức D3 từ ngày xưa, thế nên cho chắc thì mấy bác tìm hiểu nguồn nước ngoài để xem chỉ số D3 của mình có bị thấp ko nhé. Ngoài ra lượng mỡ cơ thể nhiều thì nên chú ý giảm cả mỡ vì nếu nhiều mỡ thì việc bổ sung D3 cũng sẽ ko có tác dụng rõ ràng.

yuami.601

Reaction score
1
sasuketaki01 said:
Hà Nội thì thử sang nam học và tâm anh coi sao

Phụ sản ko làm ra làm mấy cái viện tư này tốn tiền lắm.

sasuketaki01

Reaction score
0
yuami.601 said:
Phụ sản thấy ko bằng mấy chỗ này đâu.
Mà tìm con thì xác định tốn kém chứ ở đó mà so sánh giá cả :shame:

HannahNguyen

Reaction score
0
yuami.601 said:
làm cái này bảo hiểm ko thanh toán nên tư nhân với công lập chí phí như nhau hết thôi, bệnh viện tư thì cao hơn chút nhưng dịch vụ cũng tốt hơn

SomeOne.10.2013

Reaction score
1
keomutchoiboiv1 said:
Làm 3 lần mà vẫn tạch thì phải tìm nguyên nhân tại sao nó tạch, chứ cứ cày tiền để làm tiếp thì chỉ đốt tiền thôi.
IVF một ca không phức tạp thì 70-100 củ, IUI khoảng chừng 20 củ.
IUI là bơm trực tiếp tinh trùng vào trong vòi trứng, để nó khỏi mất công tự bơi vào. Còn tinh trùng có chui được vào trứng để thành phôi hay không lại hên xui. Chưa nói đến việc phát triển của phôi.
IVF thì hút trứng ra ngoài, tạo thành phôi trong ống nghiệm, sau đó đưa phôi vào lại tử cung. Việc phôi có bám và phát triển tiếp hay không lại phụ thuộc vào cơ thể người vợ.
IUI rẻ hơn, tỉ lệ thành công là 20%. IVF đắt hơn, tỉ lệ thành công là 60%.
Có bệnh thì chữa, đừng than vãn. Vì xã hội nó là như thế, có vô số người thì không thể ai cũng giống ai được. :go:

hoa5988

Reaction score
0
sang năm vợ chồng mình cũng phải đi làm IVF

tìm hiểu thì chi phí rơi tầm 70tr tới 100tr cho 1 lần làm.

đã khám bác sĩ trước đó, chỉ có thể IVF thôi.

Không biết ở HCM làm ở bệnh viện nào là tốt các bác?