chiro

Reaction score
0
ĐM, Tôi cũng vừa dính vào VNPT hôm qua đây. Tuần trước đăng kí gói HOMETK Combo Internet, MyTV với xem myTVNet free ko tốn data.

Thế mà chiều hôm qua nó tự động nt thông báo đã hủy gói HomeTK của tôi. Các dịch vụ kia tính theo giá bt. Chiều hôm qua không để ý mở MytvNet coi trận VN-Lào thế là bị trừ sạch tiền trong TK.

crazy9x256

Reaction score
0
Thím nhắn giúp em số điện thoại của thím thì em mới nhờ ng tạo khiếu nại đc thím ơi ./

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

baohen1510

Reaction score
1
codochi said:
Chủ tịch xài 1 gói gd3 mà thôi, và có line ranh nghiệt riêng, ko liên quan.
Gói gd3 cho chọn sim, chủ tịch lấy 2 sim, 1 sim chủ tịch 1 sim cho bạn trai, nhưng bạn trai chia tay nên cũng để ko ở nhà ko đụng gì đến.
Vấn đề là: nếu mở sim nào thì sim đó là chính, tại sao có kiểu kích hoạt tay như vậy? Trong khi chưa được sự đồng ý của khách hàng?
Chủ tịch nhét sim A vào máy, có data 4G 16GB, xài được 1 ngày vinaphone nó nhắn tin ra đăng ký chính chủ, thì ra đăng ký rồi nạp tiền xài đến tận bây giờ.
Chủ tịch chưa hề tháo sim B ra khỏi kit để nhét vào điện thoại thì sao mà đăng ký???
Lúc ra đăng ký sim A nhân viên nó còn chụp hình mình nữa cơ mà.

------------------------
Vậy là lỗi của chủ tịch à nhân viên vnpt???
sim chính là do bạn sale add cho bác nhé . Cái này thuê bao ko thể tự làm được . Còn sim phụ thì bác có thể dùng sim chính vào app my vnpt hoặc web để add thêm vào .
Trong trường hợp của bác thì sale đã làm sẵn hết , trước khi đưa cho bác rồi . Sim B là sim chính và đã add sim A là sim phụ . Nhưng chắc sale ko nói rõ cái nào chính , cái nào phụ
Bây giờ chỉ còn cách khiếu nại thôi . Nhưng khả năng ko thể quay lại GD3 rất cao , vì ko còn cung cấp gói này nữa . Chứ nếu còn thì quá dễ rồi .
XH-CT said:
ai cho mình hỏi là mấy gói GD này sim chính bắt buộc phải là sim 4g mới hả, như mình đang dùng vina rồi lấy số đấy làm sim chính luôn có được ko, đang định đổi qua vnpt xài lại
Bất cứ số vina nào cũng được , ko cần sim mới . Bác đưa số cho sale hoặc ra trung tâm vnpt kêu nó gán làm sim chính gói data cho bác . Khi đã gán xong , bác dùng app my vnpt trên điện thoại , hoặc vào trang vinaphone.com.vn để thêm sim phụ vào .

Redisme

Reaction score
0
GD3 là gói cước lôi người dùng cho mạng vinaphone. Nên phải đi kèm thêm 1 sim mạng vina luôn đi kèm và đồng hành cùng gói gd3 này. Vì giá khá ưu đãi cho 100M tốc độ với KM data đi kèm. Giờ bác nào có gd3 thì cố giữ duy trì sim vina hoạt động thôi. Cứ bị khoá sim, huỷ là mất luôn gd3 dù chưa hết hợp đồng gd3. Khả năng khôi phục lại hầu như không có vì hệ thống đã đóng. Giờ chỉ có thoả thuận với nhà mạng sang gói VP3 thôi nhé

toannhanb7

Reaction score
0
baohen1510 said:
sim chính là do bạn sale add cho bác nhé . Cái này thuê bao ko thể tự làm được . Còn sim phụ thì bác có thể dùng sim chính vào app my vnpt hoặc web để add thêm vào .
Trong trường hợp của bác thì sale đã làm sẵn hết , trước khi đưa cho bác rồi . Sim B là sim chính và đã add sim A là sim phụ . Nhưng chắc sale ko nói rõ cái nào chính , cái nào phụ
Bây giờ chỉ còn cách khiếu nại thôi . Nhưng khả năng ko thể quay lại GD3 rất cao , vì ko còn cung cấp gói này nữa . Chứ nếu còn thì quá dễ rồi .

Bất cứ số vina nào cũng được , ko cần sim mới . Bác đưa số cho sale hoặc ra trung tâm vnpt kêu nó gán làm sim chính gói data cho bác . Khi đã gán xong , bác dùng app my vnpt trên điện thoại , hoặc vào trang vinaphone.com.vn để thêm sim phụ vào .
Sim chính khách hàng tự chuyển dc nha bác.

rongden241

Reaction score
0
Gọi lắp gói gd3 phút mốt. Làm ăn gọn nhẹ. Nhưng ko đc tặng sim. Mà dùng sim của ông già đky cái data

via vozForums for iPhone

baohen1510

Reaction score
1
toannhanb7 said:
Sim chính khách hàng tự chuyển dc nha bác.
Add sim chính lúc đầu mình không tự làm được bác ơi . Còn chuyển sim chính sang sim khác thì mình không rõ .

baohen1510

Reaction score
1
Redisme said:
GD3 là gói cước lôi người dùng cho mạng vinaphone. Nên phải đi kèm thêm 1 sim mạng vina luôn đi kèm và đồng hành cùng gói gd3 này. Vì giá khá ưu đãi cho 100M tốc độ với KM data đi kèm. Giờ bác nào có gd3 thì cố giữ duy trì sim vina hoạt động thôi. Cứ bị khoá sim, huỷ là mất luôn gd3 dù chưa hết hợp đồng gd3. Khả năng khôi phục lại hầu như không có vì hệ thống đã đóng. Giờ chỉ có thoả thuận với nhà mạng sang gói VP3 thôi nhé
Gói data Đi kèm này không bắt buộc thuê bao phải sử dụng . Nếu sợ rắc rối thì bỏ quách gói data này , là khỏi sợ bị mất gói net GD3

VP3 giờ cũng chỉ 50Mbps à bác . :byebye:

zuncan2016

Reaction score
0
mình thì cắt hợp đồng sau 2 năm. đến hết tháng 11 là hết hợp đồng . vừa báo xong thì bên vnpt cắt mẹ nó mạng luôn. tức ngày 26. đến ngày 27 thì tò tò đến đòi modem . bẩn!!!!

via vozForums for iPhone

skyfall

Reaction score
0
Tôi thì chuyển mẹ số sang vina rồi dùng với gd3 luôn. Vina sóng sánh ổn mà sợ j ko chuyển.

Sent from Samsung SM-G930F using vozFApp