VJ hãng hàng không dịch vụ tệ nhất VN

LonelySoul

Reaction score
0
Bamboo nó đang nợ như chúa chổm luôn, ít bữa thế nào cũng nát hoặc tăng giá vé thôi, các vozer bớt khen đi.

Thớt có vẻ xui gặp đúng con CSKH bị ngu hay sao ấy chứ, đợt mình claim lại tiền vé (vé promo, do tụi nó đổi giờ bay từ 20h sang 0h nên mình đéo muốn đi nữa), tầm đâu khoảng chưa đến 7 ngày là tiền về thẳng tài khoản ngân hàng luôn.

Mà cái bọn Vietjet này chắc bị chửi nhiều lắm, cái tổng đài CSKH của nó gọi khó vl, toàn bận hoặc chờ chết mẹ không có ai trả lời thôi.

saocon

Reaction score
1
skyfall said:
Thằng bamboo số chuyến bay đéo biết bằng 1 góc VNair ko nữa, tỉ lệ cao hơn tí là tất nhiên.

Vnair nó 4 sao đó, giữ dc cái đó ko đơn giản đâu. Bỏ tiền đi nó vẫn sướng nhất.

Vietjet đời tôi đi tầm 6 7 chuyến thì chuyến nào cũng delay, có chuyến nó còn delay 8 tiếng đcm, xin cạch đến già.

Sent from Samsung SM-G930F using vozFApp
Chắc cũng do bác đen nữa, vừa rồi mình đi đều ko dính delay
Đây là cặp vé mình mua về quê ăn Tết, trải nghiệm thử hạng thương gia của Bamboo và Vietjet, tổng thiệt hại ~10 củ cho cặp vé này :sosad:
Nhận xét qua
- Bamboo : đi đúng giờ, tuy nhiên tiếp viên lúc checkin có vẻ hơi lơ ngơ 1 tí, chắc chưa quen dịp Tết đông người. Xếp hàng làm thủ tục-an ninh-phòng chờ đều dc cử 1 em xinh đẹp riêng dẫn đi. Lên máy bay hỏi nhẹ nhàng, dc phục vụ tận răng. Máy bay xịn đẹp, đi êm (mình đi máy bay to). Đồ ăn xịn xò

-Vietjet : lúc check in thì thủ tục lâu hơn tí, ko có người riêng dẫn đi, tự xử. Lúc xếp hàng lên máy bay thì nó lại ko mở đường ưu tiên, lúc mình đưa vé ra thì nó mới mở, thấy có vẻ ko chuyên nghiệp lắm. Hành khách thì lôm côm hơn Bamboo nhiều, hàng ghế ngồi cũng ko xịn bằng. Suất ăn ko ngon lắm, dc cái xuống máy bay có xe đưa đón riêng (mặc dù có mỗi 1 mình mình vé ưu tiên nhưng nó vẫn đón)
- VNA : vé đắt quá chưa có cơ hội thử, để lúc nào mua thử xem. Ngày tết vé nó lên 7tr3 éo có $ mua. Hạng phổ thông của nó mình đi nhiều nhất, hành khách mặt bằng chung dân trí cao hơn tụi còn lại, có điều tiếp viên hơi xấu
. Đồ ăn ở mức tạm chấp nhận dc, có 1 lần ác cảm Tết năm ngoái mua vé 3tr8/chiều mà đi đêm nó ko cho ăn cơm, ko cho bánh mì mà cho 2 cái bánh gạo mấy cái bánh quy, bà con phải đối hơi ác

Lietduong111

Reaction score
0
banhbao2205 said:
Đéo biết bamboo thế nào nhưng nhìn Quyết Còi chủ tịch FLC là đéo tin tưởng dc cái loz gì rồi.
Đúng cái loại nhất né nhì lùn, dm làm ăn đúng kiểu chộp giật :canny:

Mimcuoi_ngoanhlai

Reaction score
0
sneder3 said:
Sao k mua vé qua đại lý. Mấy ông k biết là tự mua ra sân bay nó thu thêm 50k tiền xuất vé. Trong khi tôi làm đại lý cũng lời có 50k 1 vé.
Còn trục trặc gì như ông thớt là đại lý tự xử hết, khách k bao giờ lo .
Chỉ lo vụ delay do hãng bay thôi.
Tôi gặp bao nhiêu ca tiếc tiền tự mua vé rồi k xử lí đc. Như bọn vj khách mua online muốn thay đổi ngày giờ bay hay thông tin là phải lên sân bay nhé
Cái này mới à, hay trước giờ đều như thế vậy, và có áp dụng cho vé quốc tế không vậy? Mình nghe thấy sai sai :pudency:

Reaction score
0
amaconda said:
Người có tiền và văn hoá - vn air
Người có văn hoá nhưng không có tiền - bamboo
Người không có tiền và không có văn hoá - viet jet
VNA giờ cũng đầy đứa chả có văn hoá

Đi chuyến SG-HN vừa rồi mà nản

Nhưng đúng thật support VNA khá tốt

Chuyến vừa rồi trêz giờ bay, loay hoay nhờ thế là sắp ngay chuyến khác(phải mua vé mới) nhưng sau đó dc hướng dẫn refund dc hết

Martinique

Reaction score
0
ghost.holmes said:
Trước giờ cạch VJ, chỉ đi Jetstar hay VNair. Tết vừa rồi trải nghiệm Bamboo khá ok, vừa book tiếp chuyến khứ hồi tuần sau về lại nhà (Bamboo đang có vé giá rẻ 99k,199k- chưa thuế-thuế cũng gấp 3-4 lần đm nhà nó đi từ HCM đến các tỉnh :gach::gach: )

Mà tụi Bamboo giờ chỉ có đặt vé online trên website, trước giờ quen dùng Traveloka nên cũng hơi bất tiện :canny::canny:
Bác đặt trên Gotadi cũng đc á. hãng nào cũng có.

ChivaoxemKocomment

Reaction score
2
skyfall said:
Thằng bamboo số chuyến bay đéo biết bằng 1 góc VNair ko nữa, tỉ lệ cao hơn tí là tất nhiên.

Vnair nó 4 sao đó, giữ dc cái đó ko đơn giản đâu. Bỏ tiền đi nó vẫn sướng nhất.

Vietjet đời tôi đi tầm 6 7 chuyến thì chuyến nào cũng delay, có chuyến nó còn delay 8 tiếng đcm, xin cạch đến già.

Sent from Samsung SM-G930F using vozFApp
Đang so giá rẻ mà, so với VN air làm gì, tôi cũng toàn đi của VN air là nhiều với lại đi jet

via vozForums for iPhone

kpvnzz

Reaction score
0
veanhchibi said:
Theo số liệu thống kê của Cục Hàng không thì VJ là hãng có tỷ lệ delay cao nhất, Bamboo là hãng có tỷ lệ đúng giờ cao nhất (cao hơn cả VNA) -> chỉ tính mấy hãng bay chở khách thương mại.
Ko biết thấp hay cao nhưng bamboo 2 chuyến mỗi chuyến delay 2 tiếng. Nhưng mà đc tặng phiếu ăn tại sân bay và thông báo trước để mình ko phải ra ngoài sân bay chờ :v

Gửi từ Xiaomi MI 8 Pro bằng vozFApp

Ress

Reaction score
0
VJ tính ra giá gần bằng mẹ VNA mà dịch vụ như kẹc, lại hay delay. Giá vé trên web nhìn thì rẻ nhưng thực ra chưa thuế phí, chưa suất ăn và hành lý ký gửi, book full thì quá cha VNA

nhưng vụ này lỗi giao dịch ở phía VNPAY chứ lquan gì VJ ?