dark_994

Reaction score
0
gravityng said:
Tôi để đây thôi, ko bình luận ko nói gì
Đệt nam kì khởi nghĩa, nguyễn thị minh khai, bv 115 thôi xong sg rồi... sao kêu chỉ có 2 cha con tung của thôi :sosad:

via vozForums for iPhone

pmt0001

Reaction score
1
con virus này khó phát hiện lắm, Nhật nó phải kiểm 2 vòng mới có thể xác định được còn ở đâu đó phán như đúng rồi, còn họp báo này nọ nữa nản thật

huydaika13

Reaction score
1
VN thì vẫn chưa bùng phát, để chuẩn bị đối phó với thảm họa bệnh tật thì mình sẽ tự cách ly bản thân ra khỏi xã hội trong 3 tháng tới, dự trữ các nhu yếu phẩm cần thiết, lượng thực, nước uống, thuốc men, xăng dầu, vũ khí.
Phải chuẩn bị cho các trường hợp xấu nhất cho thể xảy ra : cắt nước, cắt điện, cắt mạng internet, hết lượng thực...

Reaction score
0
huydaika13 said:
VN thì vẫn chưa bùng phát, để chuẩn bị đối phó với thảm họa bệnh tật thì mình sẽ tự cách ly bản thân ra khỏi xã hội trong 3 tháng tới, dự trữ các nhu yếu phẩm cần thiết, lượng thực, nước uống, thuốc men, xăng dầu, vũ khí.
Phải chuẩn bị cho các trường hợp xấu nhất cho thể xảy ra : cắt nước, cắt điện, cắt mạng internet, hết lượng thực...
2 tuần mới phát khi đó bùng luôn rồi

wapvtc

Reaction score
0
tenofovir said:
chữa thì vẫn chữa đc, vấn đề là nó làm quá tải hệ thống y tế thôi, ví dụ để chữa thì cần máy thở, nhưng BV chỉ có 500 cái, mà có 1000 người cần chẳng hạn, thì 500 thằng kia phải tự lực cánh sinh thôi.
Chưa đc thì thằng bác sĩ kia ko chết. Nó là.bác sĩ đi chữa cho họ. Mà nó còn chết. Với lúc nó bệnh. Trang thiết bị đầy đủ du sức cho nó chữa. Chưa kể nó là bác sĩ sẻ đc ưu tiên nhiều cái. Thé mà còn chết. Mà mày nói chữa đc. Chưa đc thì Tập ko họp khẩn mùng 1 tết và dùng quân đội trấn áp đâu.

Gửi bằng vozFApp

megamind09

Reaction score
0
dark_994 said:
Đệt nam kì khởi nghĩa, nguyễn thị minh khai, bv 115 thôi xong sg rồi... sao kêu chỉ có 2 cha con tung của thôi :sosad:

via vozForums for iPhone
Thôi d con m nó xong rồi thím ơi
Đây là con đường e đi qua hàng ngày luôn
Năm mới hết bình an rồi.
Bài bạc rượu chè làm sao vơi đi nỗi sợ corona này đây :sosad:
Khéo trầm cảm sớm
Nhắm mắt ngủ mà cứ nghĩ tới corona
Đọc báo thấy chữ corona là tắt ngay
Mà đã đọc rồi thì thấy hoang mang dễ sợ. Sg đợt này lành ít dữ nhiều rồi. :sosad:

huydaika13

Reaction score
1
taisaochemgiocungbiban said:
2 tuần mới phát khi đó bùng luôn rồi
Đúng rồi, vẫn đề chỉ là thời gian, chắc cũng sớm thôi.

huydaika13

Reaction score
1
megamind09 said:
Thôi d con m nó xong rồi thím ơi
Đây là con đường e đi qua hàng ngày luôn
Năm mới hết bình an rồi.
Bài bạc rượu chè làm sao vơi đi nỗi sợ corona này đây :sosad:
Khéo trầm cảm sớm
Nhắm mắt ngủ mà cứ nghĩ tới corona
Đọc báo thấy chữ corona là tắt ngay
Mà đã đọc rồi thì thấy hoang mang dễ sợ. Sg đợt này lành ít dữ nhiều rồi. :sosad:
Ra đường phải bịt kín miệng, mũi, mắt, đeo bao tay, rửa tay ngay khi về nhà

admin812

Reaction score
0
wapvtc said:
Chưa đc thì thằng bác sĩ kia ko chết. Nó là.bác sĩ đi chữa cho họ. Mà nó còn chết. Với lúc nó bệnh. Trang thiết bị đầy đủ du sức cho nó chữa. Chưa kể nó là bác sĩ sẻ đc ưu tiên nhiều cái. Thé mà còn chết. Mà mày nói chữa đc. Chưa đc thì Tập ko họp khẩn mùng 1 tết và dùng quân đội trấn áp đâu.
Thế m biết lúc SARS về Việt Nam có 65 người nhiễm mà 5 người chết toàn y, bác sĩ ko? M bảo SARS có chữa được ko :surrender: