virus corona ảnh hưởng tới công viêc nhiều quá

Reaction score
0
Toang nặng quá các thím ơi. Hàng bán không được. Đầu tư chứng thì đỏ lòm sàn mấy tuần nay. Lỗ kinh hoàng.

Gửi từ cục gạch bằng vozFApp

Xcing2

Reaction score
1
Chu Xuan Pham said:
anh bạn này có vẻ cay cú vậy :surrender:
Mình cũng đồng ý với bác ấy ở đoạn cuối. Hở ra cái là toang toang. Cái này hình như bọn hài tq nó hay chốt ở cuối câu là toảng hay cái mẹ gì đó. Vn ta nghe hay hay đem về sử dụng liên tục

Littlefish

Reaction score
0
freedom.9 said:
Tôi hợp đồng vô thời hạn với tụi tư bản rồi ko sao :beauty::beauty:
Thì tôi cũng vậy nhưng làm bên product mà hàng hóa ko lưu thông cũng lo lắm chứ :sosad:

Cũng hy vọng sang đến cuối tháng 3 tình hình bắt đầu ổn :sosad:

tbnet012

Reaction score
0
Mình vẫn chưa hiểu tại sao lại đặt là covid 19 nhỷ, WHo ko biết đặt tên nào nghe hay hơn à

flowerfx2

Reaction score
0
tbnet012 said:
Mình vẫn chưa hiểu tại sao lại đặt là covid 19 nhỷ, WHo ko biết đặt tên nào nghe hay hơn à
Covid19 là ám chỉ tên dịch bệnh, còn tên virus là sars cov 2

Chắc ghi tắt của corona virus dec 19 , dịch bệnh virus chủng corona xảy ra 19-12

Sars cov 2 là virus chủng corona ver 2 gây ra bệnh sars

minhha0402

Reaction score
0
Bên mình thì hàng vẫn bán đều, vẫn vắt chân lên cổ mà chạy. Bên mình đại lý bán máy tính, máy in, ...Mình là kỹ thuật, ảnh hưởng thấy có 1 xíu nhỏ à, làm vẫn không hết việc, nản vãi lol. Quyết định làm hết tháng này xin nghỉ vì phải làm thêm quá nhiều thứ mà chính sách công ty như củ cải, không tăng lương, chèn ép nhân viên

Sundowner.Game

Reaction score
0
tbnet012 said:
nó là viết tắt của "COrona VIrus Disease 2019", chứ khỏi phải tự sáng tạo đâu mà đẹp với xấu :surrender:

ToBe_or_NotToBe

Reaction score
0
motconmeo.ftu said:
Em làm bên thiết kế ,lúc đầu thì ít bị ảnh hưởng , nhưng dạo gần đây dịch nó bùng phát nguy hiểm nên sếp có vẻ sợ và sắp cho công ty nghỉ .:sosad:
Em cũng hcm..:sosad:
cty t làm cho thị trường úc (đua xe, bóng bánh ...) giờ dịch tụi nó dời lịch thi đấu, biết bao nhiều hàng hóa sấp toang rồi đây. Tuần này test thử cho 40% nv làm việc tại nhà xem sao:stick:

80/2ngin5 ver 5

Reaction score
0
Em làm du lịch, chết đói rồi thiếm ạ không biết ở đây có cao nhân nào làm Dropship không cứu e về bờ với