virus corona ảnh hưởng tới công viêc nhiều quá

anhdao1520

Reaction score
1
Khangdanang said:
Giáo dục, phòng trọ cho thuê, khách sạn, du lịch các thể loại, F&B các thể loại, Retail các thể loại, mall/plaza các thể loại, GYM/Yoga các thể loại, vận tải các thể loại. Mọi người update xem thử công ty mọi người như thế nào:shot:

Ba mẹ mình ở nhà đang buồn vì có mấy phòng trọ dưỡng già bị trả phòng cả :sosad:
trong rủi có may. lại lây dịch từ công nhân, sv thuê trọ thì bỏ bố.

Hellscream

Reaction score
1
Team Outsource ngồi chơi từ tết tới giờ đây.

Anh em ai có dự án nào không làm đẩy lại cho mình nhé. Mình Share % cho. Nhận các thể loại hệ thống, Web, App.

Hellscream

Reaction score
1

Anh em ai có dự án nào không làm đẩy lại cho mình nhé. Mình Share % cho. Nhận các thể loại hệ thống, Web, App.

anhdao1520

Reaction score
1
Hellscream said:

biết về network ko

anhdao1520

Reaction score
1
Hellscream said:

biết về network ko

dulangannam

Reaction score
0
Cơ quan sắp làm bán thời gian 246 hoặc 357! Nghe đồn giảm lương 1/2

dulangannam

Reaction score
0
Cơ quan sắp làm bán thời gian 246 hoặc 357! Nghe đồn giảm lương 1/2

BOT

Administrator
Reaction score
4
GunNhox said:
Khó toang lắm ông bạn ạ, dịch này chỉ được cái lây lan nhanh chứ độ nguy hiểm thấp lè tè, chỉ giết được người cao tuổi và những người nghiện hút thuốc lá phổi yếu sẵn thôi.

Mạng xã hội đang làm các bạn sợ hãi quá mức rồi :look_down::chaymau:
Nói ngu thế mày. Theo ý mày là chính phủ các nước đang sợ hãi quá mức do mạng xã hội à
Kinh tế suy thoái là cái chắc.
- Đầu tiên là ngành giáo dục là 1 ngành nghề rất lớn trong XH, giáo viên ở nhà 2 tháng nay và chưa có tia hy vọng gì -> Suy giảm thu nhập lớn
- Tiếp theo là XD, một số công trình hiện tại bị cho tạm dừng, ảnh hưởng lớn đến công việc của rất nhiều người. Các CĐT cũng bị ảnh hưởng lớn do mất đi dòng tiền. Thậm chí có thể không phục hồi nổi, vì giai đoạn tiếp theo là giai đoạn bão hòa.
Kéo theo là 1 đống ngành lqan như VLXD, thép, sale bds
- Ngành nghề KS, Du lịch, Hàng không thì khỏi nói. Ngành này có thể hồi phục nhưng đợt này đến hết năm có thể kéo theo 1 đống người ra đường
- Ngành nghề kinh doanh thời trang, dệt may. Không có khách, giảm đơn hàng -> Ra đường
- Ngành vận tải hành khách. Giờ đến Grab đc coi là nghề của nhiều người cũng há mồm
Tạm thời nghĩ đến thế
Kết luận: Suy giảm kinh tế chung và kinh tế cá thể có thể làm giảm phát, giảm chi tiêu, tiết kiệm-đầu cơ làm ảnh hưởng tiếp đến các ngành sản xuất khác trong năm nay và năm tới.

BOT

Administrator
Reaction score
4
facebook thì lag lag, quảng cáo chi ngân sách nhiều nó cũng ko thèm cắn tiền, mà vẫn active :sosad:

BOT

Administrator
Reaction score
4
facebook thì lag lag, quảng cáo chi ngân sách nhiều nó cũng ko thèm cắn tiền, mà vẫn active :sosad: