virus corona ảnh hưởng tới công viêc nhiều quá

shivalbladepro

Reaction score
0
đang tính năm nay gắng cày làm ăn 1 số thứ mà giờ như thế này thì em cũng chịu ,cứ đà này rồi cũng bỏ sài gòn về quê thôi các thím à. ko biết voz có bị ảnh hưởng nhiều ít hay thậm chí dẫn đến thất ngiệp luôn ko:sosad:

GunNhox

Reaction score
0
Mình làm lập trình viên nên chả bị ảnh hưởng gì, được work from home nhiều hơn thích vãi.

Chu Xuan Pham

Reaction score
0
GunNhox said:
Mình làm lập trình viên nên chả bị ảnh hưởng gì, được work from home nhiều hơn thích vãi.
chưa tới lúc thôi anh thợ code, dịch mà kéo dài thì toang hết :">

tomzip

Reaction score
0
nhà kinh doanh ...doanh số giảm sút..hcm nên không căng như ngoài bắc...giờ mà có dịch trong đây thì toang mẹ luôn..đóng cửa mấy ngày là chết đói luôn

GunNhox

Reaction score
0
Chu Xuan Pham said:
chưa tới lúc thôi anh thợ code, dịch mà kéo dài thì toang hết :">
Khó toang lắm ông bạn ạ, dịch này chỉ được cái lây lan nhanh chứ độ nguy hiểm thấp lè tè, chỉ giết được người cao tuổi và những người nghiện hút thuốc lá phổi yếu sẵn thôi.

Mạng xã hội đang làm các bạn sợ hãi quá mức rồi :look_down::chaymau:

Reaction score
0
GunNhox said:
đang tính học tiếng anh ngồi nhà làm freelancer, mà ngồi nhiều ko thích lắm. :stick:

MrNow

Reaction score
0
Cty mình làm sản xuất, đợt này dịch không nhập được cũng chả xuất được. Sắp tới không biết có cho công nhân nghỉ không lương không nữa. :chaymau:,
Mấy công ty khác chỗ này cũng chả khá hơn.

Khangdanang

Reaction score
0
GunNhox said:
Khó toang lắm ông bạn ạ, dịch này chỉ được cái lây lan nhanh chứ độ nguy hiểm thấp lè tè, chỉ giết được người cao tuổi và những người nghiện hút thuốc lá phổi yếu sẵn thôi.

Mạng xã hội đang làm các bạn sợ hãi quá mức rồi :look_down::chaymau:
^ Occhos. Đái ko qua ngọn cỏ.
------------------------------

Confirm đang toang nhé, công ty đang cho mọi người ở vp chính làm 22 công để vừa giữ người, vừa ko giảm lương, ko sa thải, rất nhân đạo.

Công ty mình 13xx người.
Deal case by case, đi với Retail operation legal vời từng chủ nhà giảm 30-50% tiền mặt bằng.

Stock inventory hàng hóa thay đổi hoàn toàn chiến lược, giảm tiền, khuyến khích service charge cho các dịch vụ tại nhà.

Dọn luôn warehouse, chuyển hàng hóa qua các kho outscource.

Sale bán trong các store kiêm luôn thu ngân, cắt luôn tất cả vị trí thu ngân trong cửa hàng, kế toán showroom cho ra ngoài ngồi.

Rất rất nhiều thứ thay đổi, nội trong cty mình thôi, mà thấy vẫn ko chịu đựng nổi, kinh dị V...v....

GunNhox

Reaction score
0
Khangdanang said:
^ Occhos. Đái ko qua ngọn cỏ.
------------------------------

Confirm đang toang nhé, công ty đang cho mọi người ở vp chính làm 22 công để vừa giữ người, vừa ko giảm lương, ko sa thải, rất nhân đạo.

Công ty mình 13xx người.
Deal case by case, đi với Retail operation legal vời từng chủ nhà giảm 30-50% tiền mặt bằng.

Stock inventory hàng hóa thay đổi hoàn toàn chiến lược, giảm tiền, khuyến khích service charge cho các dịch vụ tại nhà.

Dọn luôn warehouse, chuyển hàng hóa qua các kho outscource.

Sale bán trong các store kiêm luôn thu ngân, cắt luôn tất cả vị trí thu ngân trong cửa hàng, kế toán showroom cho ra ngoài ngồi.

Rất rất nhiều thứ thay đổi, nội trong cty mình thôi, mà thấy vẫn ko chịu đựng nổi, kinh dị V...v....
Bạn lấy quyền gì chửi mình occhos? Nơi mình ở có hơn 100 ca rồi họ vẫn đi làm đầy đủ và đi học bt đây, tập đoàn mình đang làm có cả 5 chục nghìn người bao gồm công nhân lẫn nhân viên văn phòng nhé :look_down: chẳng hiểu đứa nào mới đái không qua ngọn cỏ :look_down:

Chu Xuan Pham

Reaction score
0
GunNhox said:
Bạn lấy quyền gì chửi mình occhos? Nơi mình ở có hơn 100 ca rồi họ vẫn đi làm đầy đủ và đi học bt đây, tập đoàn mình đang làm có cả 5 chục nghìn người bao gồm công nhân lẫn nhân viên văn phòng nhé :look_down: chẳng hiểu đứa nào mới đái không qua ngọn cỏ :look_down:
anh nói hơn 100 ca nhiễm chắc anh đang ở nước ngoài, anh đi tây đi tàu mà tầm miền xa tôi thấy nó hơi ngắn :surrender: