Viêm mũi dị ứng (phương pháp nào?)

king2901

Reaction score
0
Tet Nguyen Dan said:
Mũi mình lúc nào cũng có cảm giác khó thở bth, nhanh có gỉ mũi nên hay ngoáy mũi, chỗ mình ko khí ok, có khả năng bị sao nhỉ, polyp hay lệch vách ngăn :sosad:
Đi khám mới biết được, để nặng thì căng đó :pudency:

culidauwan

Reaction score
0
Thím nào bị viêm xoang thì bổ sung vitamin C ( ko khuyến khích uống viên sủi_ thì sẽ đỡ hơn thấy rõ đấy.:beauty:

Mr.Blackrose

Reaction score
0
Ôi, cứ tưởng cuộc đời bế tắc cho đến khi gặp bao nhiêu thím đồng cảnh ngộ với mình. Em bị viêm xoang từ nhỏ, kiểu hay viêm họng, amidan xong viêm mũi, đi bơi nước bẩn vào nữa thành ra viêm xoang mãn tính. Từ bé đi hút với xông mãi chả ăn thua, ở HN ngày càng ô nhiễm, càng lớn bệnh càng nặng hơn. Mũi ngày xưa luôn bị nghẹt 1 bên, khó chịu làm em lại lạm dung thuốc co mạch, ko có không ngủ được, dần dần tình hình nặng hơn, thuốc co mạch ko có tác dụng. Đỉnh điểm kiểu đợt xoang với viêm mũi nặng khó thở, cảm giác thiếu oxi lên não, tê bì toàn thân luôn. Ngày xưa còn tập gym, đá bóng đc chứ bh thì chịu rồi. Mũi bh vẫn nghẹt nhẹ, toàn phải thở hỗ trợ thêm bằng miệng, đêm nằm trong chăn ấm thì thở đc bằng mũi. Ngày nào cũng chạy dịch trên mũi xuống họng, viêm họng, trào ngược dạ dày, thuốc tây mãi ko ăn thua, nằm điều hoà phát sáng hsau cũng toang luôn :( Đợt vừa rồi đi viện khám bác sĩ kê cho cái thuốc Nasonex spray gì đó, bảo là ko co mạch, dùng dài hạn không sao, em mua về xịt thấy đỡ hẳn, không bị xổ mũi, chảy dịch nữa, mũi cũng thông hơn, tuy nhiên ngưng xịt 3-5 ngày là lại như cũ, noi chung là sống chung với lũ thôi ạ !

Mr.Blackrose

Reaction score
0
kellyluv said:
nó là cái này nè anh :beauty:

http://dothainam.com.vn/

Em đã dùng và rất hiệu quả, mới uống đc gần 2 tháng, để kiên trì uống thử 5-6 luôn xem nó có hết hẳn đc không.
Cái này uống mùi kinh vãi:sosad: em toàn trêu thằng cu em là làm gói thuốc chuột, em làm 2-3 gói vào là khô cong mũi, nhưng mấy hôm lại hết. Thêm nữa là khuyến cáo ae ko uống thuốc này khi làm việc, lái xe, uống xong buồn ngủ kinh khủng, cả ngày cứ vật vờ :stick:

codochi

Reaction score
0
Đi tai mũi họng họ kê cho thuốc, uống vào chỉ có nước ho sml rồi dịch xoang chảy xuống mũi xì ra phải nói là dài vl to tổ chảng.
Thuốc gần 1tr uống 7 ngày.
Vừa ngưng thuốc là thấy khó chịu nên mua loại thuốc khác nhẹ hơn, xì nó ra dịch xanh như đờm thật vl, mà nhờ vậy bớt hôi miệng hơn hẳn :pudency:
Chữa trào ngược nữa là xong. :beauty:

AnhNongDanTot

Reaction score
0
Em đây mấy thím
Em bị cái dịch chảy ở trên xuống 4,5 năm nay rồi, bữa giờ nó nặng nên làm người đờ đãn.
Ngồi máy lạnh hay nằm quạt cả đêm là sáng dậy cảm giác choáng váng

Thien_Duong

Reaction score
0
Đi nước ngoài mà sốnh nhé mai phen. Mình bị nè. Sang nhật hàn không bị nữa luôn :beauty: khỏe vê lù :*

Gau Mimosa

Reaction score
0
bị viêm mũi át xì nhiều rồi hạ đường huyết

Dẩn đến đói :surrender:
Có ai bị ko :gach:

LOL123123

Reaction score
0
Cái này chỉ có tập thể thao may ra mới đỡ thôi như em hồi trước bị nặng tới nỗi cứ hắt xì nó còn ra cả máu nữa :stick: . Xong về sau cứ 1 tuần 2 buổi sáng sớm đi đá bóng về thấy đỡ hơn hẳn :)

Sent from Sony G8342 using vozFApp

TatDenNgu

Reaction score
1
Có ai dùng cái thuốc Xoang zoha chưa nhỉ? Quảng cáo kinh vl, được lâm sàng bên Mỹ, một liệu trình 15 ngày gần 4 củ. Bao khỏi @@