Viêm mũi dị ứng (phương pháp nào?)

TatDenNgu

Reaction score
1
2020 rồi đã có phương pháp nào cải thiện dc cái bệnh này ko nhỉ? Biết là ko thể khỏi hẳn nhưng hạn chế dc cũng tốt rồi.

Bản thân mình trc bị nặng lắm, trải qua 2 lần phẫu thuật hiện tại thở thông được một bên mũi.( nghẹt một bên) tạm chấp nhận
Nhưng cái khó chịu nhất là nó cứ chảy dịch trong mũi xuống họng cả ngày, hắt xì liên tục, đây là triệu chứng của viêm mãn tính.
Giờ làm sao để chữa được cái chảy dịch này, chẳng lẽ quay lại xịt corticoid.

AE ai có bài thuốc nào hay mách với.

czperson

Reaction score
0
Tôi trước cũng bị kiểu này, uống thuốc một thời gian cũng đỡ nhưng giờ nó tiến hóa thành dạng khác là cứ đi ra đường là ngạt mũi còn bt ngồi nhà thì lại không sao, cơ mà cảm giác mũi mình mỗi lần hít vào ít hơn người thường nên lúc nào cũng ko có cảm giác tỉnh táo, đặc biệt buổi sáng ngủ dậy hay bị nhức đầu do thiếu khí

gravityng

Reaction score
0
Mình nhẹ hơn các fench, mỗi lần chuyển mùa là nằm ngủ thở bằng miệng. Sau quen nhiệt lại bth lại.
Đàm nhiều, sáng nào cũng phải ngoáy mũi, vệ sinh xong mới thông thoáng thở đc bth.
.

Nhỏ đi bơi, bị viêm nhẹ, đi xông này nọ nghỉ bơi rất lâu nhưng nói chung là bh sống chung với lũ

Sent from Google Pixel 4 XL using vozFApp

1.2.3.4.5.6.7.8.9

Reaction score
0
Mình cũng bị chảy dịch, xịt cái thông xoang nam dược thấy cũng đỡ được tý. Lúc đầu k biết cứ uống thuốc, không đỡ mà nặng thêm. Giờ cứ xịt nó hơi đỡ thôi nhưng không ảnh hưởng gì lắm.
via vozForums for iPhone

TatDenNgu

Reaction score
1
Ko biết thế giới 2020 nó nghiên cứu ra loại thuốc nào hiệu quả chưa?

Trước có một ông trên voz mách lọ xịt Aller-flo của Mỹ mà mình chưa tìm mua xài thử dc nên ko biết sao?

czperson

Reaction score
0
Có bài này cho anh em tham khảo, mua cái bình rửa mũi nasal về dùng thử, pha gói muối biển tặng kèm với nước ấm đổ vào bình khuấy đều lên rồi xịt cho nó chảy qua khoang mũi cho ra hết chất nhầy bên trong đi cũng khá hiệu quả, có 1 đợt dùng thử rửa xong phê vl ra, mỗi tội dùng hết gói muối phải đặt mua lại hơi rườm rà

12h khuya

Reaction score
0
Cứ trời chuyểnaf thở bằng miệng. Khó chịu dễ sợ :(
Gửi từ Quốc thoại bằng vozFApp

libra89

Reaction score
0
Tụi bị nặng. Năm điều hòa là bị nặng hung. Giờ cứ thuốc kháng sinh với xịt thông mãi. Khổ quá. Ngủ thì chả ngon đc.thở bằng miệng viêm họng mãi. Chán.