Ví dụ mấy người HR lớn tuổi hơn mình mà thấy mình ghi lương kì vọng x2, x3 lương họ thì có bị ghét ko mấy thím

than thoai bac au

Reaction score
0
Như tit, em đi pv mấy chỗ nhiều khi em chỉ mong nói thẳng lương với ông Boss luôn chứ em sợ HR ghét mình rồi bơm vô cho mình fail.

Mấy anh chụy HR confirm với :D

tamvatam

Reaction score
0
Lương có bảng giá hết, sếp hỏi ý kiến tài chính, tài chính ok, sếp khoáng kpi, có cc mà trả giá

trivu11

Reaction score
0
Bình thường. Nó mà có tính gato đó thì đã ko làm dc cái nghề này.

ChauTinhTo

Reaction score
1
Có nhé. Tôi đã từng gặp rồi. Không cần x2, x3 mà chỉ cần bằng hoặc hơn HR là nó đéo ưa rồi :canny:

than thoai bac au

Reaction score
0
tamvatam said:
Lương có bảng giá hết, sếp hỏi ý kiến tài chính, tài chính ok, sếp khoáng kpi, có cc mà trả giá
à thì tất nhiên sẽ có rank lương, nhưng ví dụ em tuổi trẻ tài cao (ví du thôi nhé chứ em bất tài :gach:) nhưng level ở rank lương cao thì sao nhỉ :chaymau:

Luna Lune

Reaction score
1
Đọc thread này nha thím:
vozforum.org/showthread.php?t=7717998
HR đa phần cty sẽ prefer tụi sang chảnh, làm vì đam mê. Lương x2,x3 thì cũng chỉ như tiền ăn sáng của tụi nó thì tụi nó không hơi đâu mà gato với bạn đâu :">

fannobita_otatrym

Reaction score
0
than thoai bac au said:
à thì tất nhiên sẽ có rank lương, nhưng ví dụ em tuổi trẻ tài cao (ví du thôi nhé chứ em bất tài :gach:) nhưng level ở rank lương cao thì sao nhỉ :chaymau:
Nói chung là mỗi công ty đều có salary range cho từng vị trí và mức exp hết, cho dù bạn tài cao tới đâu mà lúc deal lương đòi hỏi vượt ngoài range đó thì chúng ta cũng đành phải say goodbye thôi.

via vozForums for iPhone

JUchi

Reaction score
6
ChauTinhTo said:
Có nhé. Tôi đã từng gặp rồi. Không cần x2, x3 mà chỉ cần bằng hoặc hơn HR là nó đéo ưa rồi :canny:
Nói linh ta linh tinh :look_down: Lương HR thì có cái đéo gì mà cao. Thấp lè tè ra.

than thoai bac au said:
Như tit, em đi pv mấy chỗ nhiều khi em chỉ mong nói thẳng lương với ông Boss luôn chứ em sợ HR ghét mình rồi bơm vô cho mình fail.

Mấy anh chụy HR confirm với :D
Rank lương HR có tham khảo rồi. Còn quyết định hay không là do trưởng bộ phận chứ không phải HR. Nếu chứng tỏ được với trưởng bộ phận thì HR chả có gì phải từ chối cả.
Tất nhiên là có budget, quỹ lương, rank lương cả rồi nên nếu bạn deal vào rank đó thì họ vẫn xem xét ok thôi

gialam_o.0

Reaction score
0
cty tuyển dụng thì nó có khung lương rồi không phải deal bao nhiêu nó mặc cả từ mức mình deal
nếu bạn tuổi trẻ tài cao thì 1 là giám đốc mời đến nói chuyện, cái này là thương lượng chứ không phải tuyển dụng, 2 là trong quá trình làm việc người ta tăng lương vượt khung
chứ đéo có thằng nào qua nói chuyện mấy câu mà biết người này dốt người kia giỏi cả :chaymau:

tuanm65

Reaction score
0
Bạn đòi lương bao nhiêu tùy bạn, sếp sẽ duyệt xem bạn có đáng không.

HR chả liên quan.