[Về Quê] Có bác nào bỏ phố về quê sống không

ffffffffff

Reaction score
0
tomoco said:
Như title ạ. Có bác nào học hành xong làm HN một vài năm rồi quyết định về quê sống không ạ:byebye: Em đang ở HN mà thấy đi ở trọ, xa bố mẹ môi trường sống, giá cả cảm thấy không biết tính sao.:sosad: Ở quê thì CV không bằng trên này được mà ở trên này thì làm công ăn lương cũng không ăn thua lắm:((. Suy nghĩ quá các thím à :pudency:
Ngày xưa bác ở quê thì k sao, bạn bè học sinh còn ở đấy cả, :">:">:">
Nhưng giờ về quê đc ba ngày k có bạn bè gì là chán hơn đi chơi với con mình k thích nhóe, :pudency::pudency::pudency:
Khuyên bác đừng có về,

Nup_lum_can_trom

Reaction score
0
Cố bám ở thành phố đến 30 tuổi mà ko phát triển dc thì sẽ về quê. Tuổi trẻ là để xông pha , tìm kiếm cơ hội . :">:">

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

tomoco

Reaction score
0
Nghĩ về quê cũng tội cho đám F1 nhỉ :sosad:
Học hành các thứ sao bằng ở phố được, chưa nói đất quê lề thói, ở quê người kém cũng nhiều :sosad:

okmen111

Reaction score
0
tomoco said:
Nghĩ về quê cũng tội cho đám F1 nhỉ :sosad:
Học hành các thứ sao bằng ở phố được, chưa nói đất quê lề thói, ở quê người kém cũng nhiều :sosad:
Ở quê mà ở thành phố nhiều chỗ còn hơn HN nhiều, tất nhiên không thể so sánh được với những nơi top của HN

Sent from Samsung SM-A520F using vozFApp

okmen111

Reaction score
0
okmen111 said:
Ở quê mà ở thành phố nhiều chỗ còn hơn HN nhiều, tất nhiên không thể so sánh được với những nơi top của HN

Sent from Samsung SM-A520F using vozFApp
Sau 1 năm rưỡi lại tìm đến thớt này, và vẫn chưa đủ can đảm để rứt áo về quê !!!

told115

Reaction score
0
okmen111 said:
Sau 1 năm rưỡi lại tìm đến thớt này, và vẫn chưa đủ can đảm để rứt áo về quê !!!
Mình về gần năm rồi đây.vẫn chưa tìm đc cách sống.vẫn ăn vào tiền tiết kiệm

Absent

Reaction score
0
love4m said:
4 năm ĐH xong về thẳng nhà. Giờ sống thoải mái. Gần như chẳng kém Thủ đô cái gì cả (Mình ở Quảng Ninh). Cảm thấy rất đúng đắn khi quyết định vậy
cho em hỏi bác làm gì thế em học đại học xong kết quả về quê vất bằng chả dùng tới giờ làm du lịch thất nghiệp nằm nhà chán:sosad::sosad:

Manhdung1984

Reaction score
0
Đi làm ăn thì phải vất vả cực khổ rồi . Chứ ở nhà với mẹ thì sướng nhưng cả đời chỉ có vậy thôi . Nói chung thời trẻ nên xông pha chút đời trai phải sóng gió nó mới vui , mới trưởng thành được

h41t0

Reaction score
0
Mình cũng coder, định bỏ phố về quê đây. May là quê mình cách HN có 20 cây nên vẫn đi đi về về được :v