vấn đề gõ tiếng việt

shiryuu

Reaction score
0
Em đang dùng s3 ạ, em sử dụng bộ ngõ tiếng việt nhắn tin cho các máy khác đều hiện ko dấu nhưng gõ trên face hay các diễn đàn lại đc. Thêm nữa e nhắn cho note 2 cũng hiện có dấu. Hiện đang dùng s3 để lập thớt đây. Ko biết fix kiểu gì đây. Tiện hỏi luôn cho con note 2 cũng bị thế ạ

Zerocool1412

Reaction score
0
thế bạn muốn nhắn tin có dấu hay là cmt trên face ko dấu?

nasashi

Reaction score
0
ai biết cách xài s3 không, cho mình sdt mình gọi hỏi 1 tý với:sosad:

shiryuu

Reaction score
0
Zerocool1412 said:
thế bạn muốn nhắn tin có dấu hay là cmt trên face ko dấu?
Muốn fix vấn đề nt có dấu, tất nhiên face phải có dấu

VanxKiepxSau

Reaction score
0
cài Unikey 3 của Trần Hảo Nam là xài ngon r` mà thím mình thấy cmt hay nt đều duyệt cả :gach:

shiryuu

Reaction score
0
cài thử phần mềm Vietnamese IME, viet fast keyboard thử rồi mà nhắn tin cho máy khác vẫn ko hiện dấu. Lúc máy mình nt thì có dấu nhưng máy khác nhận đc thì ko dấu. Máy em là mua và hiện tại đang dùng là ở UK chứ ko phải máy VN nhá. Mấy thím ko biết gì cmt linh tinh là em gạch nhá :gach:

begioxx

Reaction score
0
shiryuu said:
cài thử phần mềm Vietnamese IME, viet fast keyboard thử rồi mà nhắn tin cho máy khác vẫn ko hiện dấu. Lúc máy mình nt thì có dấu nhưng máy khác nhận đc thì ko dấu. Máy em là mua và hiện tại đang dùng là ở UK chứ ko phải máy VN nhá. Mấy thím ko biết gì cmt linh tinh là em gạch nhá :gach:
Bạn vào phần tin nhắn, chọn cài đặt, kéo xuống mục chế độ nhập, tại đây bạn chọn là automatic là đc.:sogood:

shiryuu

Reaction score
0
begioxx said:
Bạn vào phần tin nhắn, chọn cài đặt, kéo xuống mục chế độ nhập, tại đây bạn chọn là automatic là đc.:sogood:
mình thử rồi mà ko đc, hay là do máy hàng UK nó thế.

ndv92

Reaction score
0
shiryuu said:
mình thử rồi mà ko đc, hay là do máy hàng UK nó thế.
Hay mạng điện thoại của bạn không hỗ trợ gửi đủ kí tự Unicode thì sao, bạn thử gửi tiếng tàu hoặc tiếng Thái xem có được không