Valve công bố Half-life: Alyx, phiên bản VR kế tiếp của dòng game Half-life

NamVungChinhLaAnh

Reaction score
0
God of Truth said:
Nó là Half-life 3 rồi đấy. Gọi là Half-life: Alyx. Valve làm game để đẩy mạnh việc bán Hardware và bán game cho công nghệ mới. Như hồi Half-life cũ làm gì có máy nào đủ mạnh để chạy đâu mà Valve nó vẫn làm game đấy thôi.
Half Life nổi tiếng vì mang tới sáng tạo mới về gameplay (HL1 là lipsync cho NPC, kịch bản campaign được đầu tư cho game FPS, HL2 là hệ thống tương tác vật lí) chứ sát phần cứng bao giờ mà để bán hardware. Hồi HL2 ra năm 2004 mình còn chơi bằng con card FX5200 phổ thông hồi đó mà :chaymau:

mrbond123

Reaction score
1
Nói thật chứ giờ Valve giao cho Gearbox làm Opposing Force 2 cũng dc chứ, cái franchise này đùng 1 cái bị xếp xó mười mấy năm cũng uổng

Ryanpzo9

Reaction score
3
hyamal3 said:
VR như này liệu có bản thường k nhỉ, mắt mình cận lòi ra chơi vr sao. :sosad:

Sent from my iPhone using vozForums
bác đã thử chơi VR bao giờ chưa? :byebye: E cũng cận gần 3 độ, cơ mà confirm là đeo VR vào nhìn bt nhé bác :byebye: Cơ bản nó cũng là 2 cái màn hình dí vào mắt mình, còn độ gần xa là do game chứ màn hình nó vẫn ở ngay mắt mình mà :beauty:

ailes123

Reaction score
0
Ryanpzo9 said:
bác đã thử chơi VR bao giờ chưa? :byebye: E cũng cận gần 3 độ, cơ mà confirm là đeo VR vào nhìn bt nhé bác :byebye: Cơ bản nó cũng là 2 cái màn hình dí vào mắt mình, còn độ gần xa là do game chứ màn hình nó vẫn ở ngay mắt mình mà :beauty:
Cũng sai luôn :gach: tuy là màn hình dí trước mặt nhưng đã bị 2 cái lens cầu lồi tạo hiệu ứng độ sâu nên nếu cận mà chơi ko đeo kính thì mù vẫn hoàn mù :sexy:

phikhanh94

Reaction score
0
cận chơi đeo kính bình thường nha, nếu ko thích đeo sợ vướng thì có bán gọng và tròng cận gắn thẳng vào lens của VR nhé

Ryanpzo9

Reaction score
3
ailes123 said:
Cũng sai luôn :gach: tuy là màn hình dí trước mặt nhưng đã bị 2 cái lens cầu lồi tạo hiệu ứng độ sâu nên nếu cận mà chơi ko đeo kính thì mù vẫn hoàn mù :sexy:
E chơi rồi mà bác thấy k vấn đề gì đâu :beauty:

coosride

Reaction score
0
Janus said:
Half Life 3 Valve không dám làm thật đâu.
Độ hype giờ đã quá cao, khả năng flop vì game không đạt được kỳ vọng là rất lớn.
Thiết kế game như phần trước thì giờ quá bình thường rồi, các game bắn súng kiểu vậy nhan nhản. Còn bảo cách mạng thì cũng khó vì giờ thị trường game FPS cũng bão hòa ý tưởng rồi.
Bác nói chán thế, thế con diablo 3 bị nói như gì mà diablo 4 ra dân tình vẫn rần rần đó thôi

Cod kiếc ra cả chục bản dân vẫn mua, dự là con này ra vẫn top steam cho xem
via vozForums for iPhone

blackovercoat

Reaction score
0
coosride said:
Bác nói chán thế, thế con diablo 3 bị nói như gì mà diablo 4 ra dân tình vẫn rần rần đó thôi

via vozForums for iPhone
bị nói vậy thôi, chứ nó bán được cả triệu bản chứ ko ít tội gì ko ra bản 4 :shame:

san-ko

Reaction score
0
Half-Life nổi về cái gì mà ai cũng cuồng hoặc nhắc đến nhiều vậy?