USB 4 GB tốc độ ghi trung bình chỉ có 2.1mb/s có được coi là hàng lỗi không?

ITisTI

Reaction score
0
99percent said:
Bác ơi, so là so 2.0 với nhau chứ. Tại sao thẻ nhớ noname vẫn đạt 7MB/s mà Kingston USB 2.0 dưới 3MB/s? tại sao Kingston của mình (USB 2.0, 4GB) đạt 9MB/s???:gach:
Ý mình là ngay cả USB 2.0 phổ thông cũng phải trên 6MB/s!:chaymau: Dưới là có vấn đề.
Nếu có vấn đề thì đem lên cho người ta bảo hành , chém gió như vậy ko thấy mệt à :gach::gach::gach::gach::gach::gach::gach::gach::gach::">:">:">:">:">:">:">:">:" >:">

ITisTI

Reaction score
0
MarshYang said:
Như vậy hơi quá đáng. Kingston có các sản phẩm cao cấp mà như là DataTraveler Ultimate 3.0 nè. Tôi đang dùng 1 cái nè và rất hài lòng :)
Vote cho Cái Ultimate 3.0 ấy :byebye::byebye::byebye::byebye::byebye::byebye::byebye::byebye::byebye::byebye:

99percent

Reaction score
0
ITisTI said:
Nếu có vấn đề thì đem lên cho người ta bảo hành , chém gió như vậy ko thấy mệt à :gach::gach::gach::gach::gach::gach::
Bác làm cho Kingston hả? Mình có chém khỉ gì đâu. Đang xài 3 con thẻ noname, 1 USB 2.0 Kingston đây!:">
Chênh đến gấp 3 lần mà còn bào chữa:gach::gach:

ITisTI

Reaction score
0
lam_nguyen56 said:
Đúng rồi đó là mua chỗ đó. Những mà usb có tem fpt, đầu cắm của nó còn được khắc rất chi tiết nên không phải là hàng giả. Không lẽ kingston chuyên làm ra loại usb dởm để làm khuyến mãi à.
Nói như vậy là hơi quá đáng , khéo người ta lại tưởng cậu cố tình đặt điều đấy " zai " . Có gì thì cứ đem lên cho bảo hành . Mà mình cũng đang muốn bảo hành em USB của mình đây , có ai biết đem lên đâu bảo hành ko ?

acupofcoffee

Reaction score
0
99percent said:
Bác làm cho Kingston hả? Mình có chém khỉ gì đâu. Đang xài 3 con thẻ noname, 1 USB 2.0 Kingston đây!:">
Chênh đến gấp 3 lần mà còn bào chữa:gach::gach:
Vậy bác làm cho ai?:byebye:

acupofcoffee

Reaction score
0
how.to.escape said:
Thực tế là phải đến hơn phân nửa người dùng họ là như thế này (ko quan tâm tốc độ). Ví dụ nhé, copy 1 mớ tài liệu khoảng 15MB (vậy đã là nhiều!) hết có 8-10 giây! Và thế là đối với họ là "dùng đc". Ai mà thèm quan tâm tốc độ 2 MB/s hay 10MB/s!
Đây là lý do Kingston vẫn sống. Các tín đồ công nghệ luôn luôn ko phản ánh đc xu hướng chung, đơn giản vì họ ko thể chiếm đa số.
Bác chỉ tội nói đúng. Vỉ nếu quan tâm đến tốc độ thì người ta phải cân nhắc đầu tư sản phẩm cao cấp hơn đáng đồng tiền bát gạo chứ.

Mua bán cần phải dựa trên nhu cầu thị trường:
Sản phẩm phổ thông: có thương hiệu, bền đẹp và hợp nhãn, giá hợp lý, đáp ứng nhu cầu cơ bản.
Sản phẩm cao cấp hơn: bao gồm các đáp ứng của sản phẩm phổ thông, người dùng đòi hỏi khắc khe hơn: tốc độ đọc/ghi cao, bảo mật dữ liệu tuyệt đối, mẫu mã thiết kế đẹp, cực kì bền chắc, chống sock, chống vô nước..vâng vâng và vâng vâng...

Tùy đẳng cấp tới đâu thì chơi tới đó thôi! hehe...Anh em có ném đá thì ném đá nhẹ tay thôi nha! :sexy:

ITisTI

Reaction score
0
acupofcoffee said:
Bác chỉ tội nói đúng. Vỉ nếu quan tâm đến tốc độ thì người ta phải cân nhắc đầu tư sản phẩm cao cấp hơn đáng đồng tiền bát gạo chứ.

Mua bán cần phải dựa trên nhu cầu thị trường:
Sản phẩm phổ thông: có thương hiệu, bền đẹp và hợp nhãn, giá hợp lý, đáp ứng nhu cầu cơ bản.
Sản phẩm cao cấp hơn: bao gồm các đáp ứng của sản phẩm phổ thông, người dùng đòi hỏi khắc khe hơn: tốc độ đọc/ghi cao, bảo mật dữ liệu tuyệt đối, mẫu mã thiết kế đẹp, cực kì bền chắc, chống sock, chống vô nước..vâng vâng và vâng vâng...

Tùy đẳng cấp tới đâu thì chơi tới đó thôi! hehe...Anh em có ném đá thì ném đá nhẹ tay thôi nha! :sexy:
Đúng , tiền nào của nấy thôi . Mua " hàng tàu " thì không thể đổ lỗi cho hàng chính hãng được .

Diamond T-Ara

Reaction score
0
Mình thấy thế này:
Lấy cái usb Kingston của mình ra, 4GB, thử ghi dữ liệu vào thì thấy:
-copy 1 folder có khoảng 1k file ở trong (mình copy CS1.1, có khoảng 1k2 file nằm trong nó, tổng dung lượng là 520MB) thì tốc độ ghi của nó chỉ có ~1MB/s
-copy 1 file film nặng 2,2GB, thì tốc độ ghi là ~6,2MB/s
Mình nghĩ là tốc độ nhanh hay chậm 1 phần cũng là do nó phải copy cái gì nữa, không chỉ phụ thuộc vào USB.

HondaCRZ

Reaction score
0
Đối với USB, Kingston là số 1 tại Việt Nam mà. Tôi thấy sản phẩm của họ cung được: bền và không đắt lắm. Nên tôi mới sắm con DataTravler Locker

buianhvu

Reaction score
0
99percent said:
Bác ơi, so là so 2.0 với nhau chứ. Tại sao thẻ nhớ noname vẫn đạt 7MB/s mà Kingston USB 2.0 dưới 3MB/s? tại sao Kingston của mình (USB 2.0, 4GB) đạt 9MB/s???:gach:
Ý mình là ngay cả USB 2.0 phổ thông cũng phải trên 6MB/s!:chaymau: Dưới là có vấn đề.
_Bạn đòi hỏi quá nhiều với Kingston, tốc độ của nó từ lâu đã là huyền thoại! Transend V30 8G rẻ rề mà còn write được 10MB/s, bạn có cái USB Kingston(USB 2.0, 4GB) write 9MB/s là may lắm rồi!
_Ai có nhu cầu về USB tốc độ cao thì qua Box: "Trường đua" mà coi rồi mua, đừng thắc mắc về tốc độ của Kingston nữa (mua hàng cùi nhất mà cứ đòi...)!