Cần giúp Up nhầm firmware wifi Tenda W316R

skyline202

Reaction score
0
Chào các bác, tình hình là em yêu khoa học up firmware nhầm nên giờ cục Tenda W316R của mình đã thành cục chặn giấy :chaymau:
Các bác cho mình hỏi có cách nào flash lại firmware gốc của nó không? Cũng muốn nghiên cứu thử vì bỏ đi thì tiếc :chaymau: mặc dù giờ mua mới cũng rẻ, tầm 200k :sogood:
Thanks các bác :adore:

crack_key

Reaction score
0
skyline202 said:
Chào các bác, tình hình là em yêu khoa học up firmware nhầm nên giờ cục Tenda W316R của mình đã thành cục chặn giấy :chaymau:
Các bác cho mình hỏi có cách nào flash lại firmware gốc của nó không? Cũng muốn nghiên cứu thử vì bỏ đi thì tiếc :chaymau: mặc dù giờ mua mới cũng rẻ, tầm 200k :sogood:
Thanks các bác :adore:
Có cách nhưng phức tạp lắm, phải tháo ra dùng usb to TLL gì đó để flash lại, tìm hiểu trên mạng nhé. Còn vụ các bạn hay flash tenda w316r bị lỗi là do con này giống con w311r, chỉ khác cái võ bên ngoài ghi w316r thôi, vào xem version của nó dùng chipset hãng nào, broadcom, ralink...rồi lấy firmware của w311r flash vào thì mới ok, còn firmware w316r của nó flash thấy cũng chạy, cũng thấy khởi động lại, nhưng khi khởi động lại thì bricked luôn.