Uống whey supp có tốt cho sức khỏe ko các bác?

nongdansach

Reaction score
1
khonglamgimacungban said:
Không tập uống vẫn được thôi bác, nhưng nó không có tác dụng gì hết, tốn tiền nữa Ảnh
rexviet said:
1/2 bịch (thùng) thì chắc để test vị, test xem có phản ứng phụ do dị ứng lactose ko chứ ko có tác dụng thấy rõ đâu :lmao:

Hại đối với người bị thận sẵn, khi nạp protein nhiều thận ko lọc nổi nha phen.

Trước tập nạp carb cho có sức tập chứ uống whey làm gì, có 2 thời điểm vàng để uống whey là sau khi tập và lúc mới ngủ dậy, uống vào 2 thời điểm này thì cơ thể sẽ hấp thụ nhanh hơn 1 chút thôi, mà nhanh hơn 1 chút cũng chả để làm gì, quan trọng vẫn là ĐỦ trước đã Ảnh

Nói như anh thì thôi đừng ăn thịt, uống sữa nữa. Bộ ko uống nước, ăn rau củ trái cây hay sao mà lo vớ vẩn.

Về cơ bản là pháp luật ko cấm, còn về chuyên sâu thì ông ko nói ông có tập tành gì ko thì ai biết đường mà tư vấn Ảnh 867112
:gach:

Có tập nhưng uống ít hơn liều hoặc thỉnh thoảng uống ấy. Thấy ông nào cũng bảo dễ có tác dụng phụ nên mình định sử dụng thêm nhưng liều ít hơn. Cơ bản tập chỉ để cho khỏe thêm tí thôi chứ không có nhu cầu làm đẹp :pudency:

Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp

WENBIE

Reaction score
4
kidvip12 said:
lo fuho đi fen không lại mất tết bh:sexy:
Em cmt tí thôi, lát có béc giê vào tư vấn hộ rồi

casaumobile

Reaction score
0
Có khi phải mua mass về uống thôi các thím ạ. Em sv ngày ăn 3 bữa, mỗi bữa 3-4 bát, sữa, hoa quả ăn đầy mà cả tháng không tăng nổi kg nào. Người cứ lều khều như nghiện đi đâu cũng bị nói :sosad:
À mà em vẫn tẩy giun định kỳ năm 2 lần nhé :sosad:

tuantiu105

Reaction score
0
casaumobile said:
Có khi phải mua mass về uống thôi các thím ạ. Em sv ngày ăn 3 bữa, mỗi bữa 3-4 bát, sữa, hoa quả ăn đầy mà cả tháng không tăng nổi kg nào. Người cứ lều khều như nghiện đi đâu cũng bị nói :sosad:
À mà em vẫn tẩy giun định kỳ năm 2 lần nhé :sosad:
Trước hồi sinh viên cũng như fen, ăn bữa 3-4 bát cơm, đi tập gym mà vẫn gầy (58kg). Đi làm thì tăng lên 60, 62. Giờ thì 70. Target trong năm nay là 80.
Vấn đề là ăn không đủ lượng calo, không đủ dinh dưỡng fen ạ.
Cơm sinh viên được vài miếng thịt một bữa, không được miếng sữa nào, toàn rau đậu không ăn thua đâu.

C A E S A R

Reaction score
0
em cũng thắc mắc như thread. Ví dụ sáng em chỉ ăn 2 quả trứng 1quả chuối, trưa 1 nửa bát cơm và toàn rau dăm miếng thịt, tối toàn rau vài ba miếng thịt. 1 ngày bổ xung thêm whey cho đủ 140g protein, như vậy có lên cơ được không( em chỉ hít đất và tập thể dục tại nhà ít tạ tay4kg) cơ thể em khá ổn(175cm,65kg, ít mỡ thừa nhưng tay hơi nhỏ)
thanks!

Gửi từ Redmi 5 Plus bằng vozFApp

khelau

Reaction score
0
pw023388428 said:
Bú được nửa thùng Rule1 Iso choco fudge rồi, thơm vl dễ tan không đóng cục, ngày quất 2 ly lâu lâu nghiện lại mở ra ngửi :shame: bên đây rẻ rề tính ra có 1 củ 2 hơn 1 chút dc thùng 10Lbs
Ở đâu rẻ vậy thím :waaaht: Ở VN mắc gấp đôi mình đã thấy rẻ rồi, ngày quất 1 ly pha với sữa không đường thấy rẻ và đủ chất hơn ăn nữa. Uống quen dễ ghiền thấy ngon hơn trà sữa luôn :*

via vozForums for iPhone

GeniusGaming

Reaction score
0
Muốn tăng cân uống gì các thím ơi, gym đều đặn được 4 tháng rồi. Bắt đầu uống whey thì được khoảng 1 tháng.
Lúc chưa tập 56kg.
Tập ăn uống nhiều đủ chất mà giờ còn có 54.5kg. Em tập không nặng đâu, chỉ tập vừa vừa thôi mà đhs.
Anh WENBIE cho tư vấn với :sosad:

WENBIE

Reaction score
4
GeniusGaming said:
Muốn tăng cân uống gì các thím ơi, gym đều đặn được 4 tháng rồi. Bắt đầu uống whey thì được khoảng 1 tháng.
Lúc chưa tập 56kg.
Tập ăn uống nhiều đủ chất mà giờ còn có 54.5kg. Em tập không nặng đâu, chỉ tập vừa vừa thôi mà đhs.
Anh WENBIE cho tư vấn với :sosad:
Lội page m có tư vấn mua Mass hãng Mutant đó

GeniusGaming

Reaction score
0
WENBIE said:
Lội page m có tư vấn mua Mass hãng Mutant đó
Để em lội lại xem. Tết này em về VN, anh có tổ chức off tiếp cho em ra gặp tiện em xin tư vấn luôn ợ :byebye: