Ứng dụng theo dõi bệnh do vi-rút Corona (COVID-19) Corona Smart Tracker

Cao Van Thanh

Reaction score
0
Cuối tháng 1 dịch bệnh đang lan tràn người ta khổ vậy mà có nhiều ứng dụng kiếm tiền từ đó. Thấy vậy nên mình làm ứng dụng nhỏ bé miễn phí để cân bằng lại bọn đó.

Vậy mà Google ban luôn cả app mình, nói thật cũng khá là tổn thương. Không ban ngay từ đầu mà bắt chờ hơn 15 ngày với đủ các kiểu chat chit, mở ticket,... qua lại mất thời gian => xát muối vào vết thương.

Vậy mà bây giờ app Covid-19 nhảm nhí vẫn tràn lan và vẫn gắn ads chạy ầm ầm => thêm một lần đau!?

Nghĩ lại thấy không còn trông mong vào Google được nữa, nên mình chọn các kênh ngách để phân phối.
Cuối cùng cũng được 1 vài topic với nhiều người thông cảm tham gia đàm đạo. Và giờ số người dùng tăng dần trải từ Châu Âu tới Mỹ. Tất nhiên mình nghĩ số người tải nó sẽ tiếp tục tăng bất chấp tới việc có được lên CH Play của Google nữa hay không.

Mô tả app cũng toàn tiếng Việt do mình lười dịch, nên chắc mấy bác châu Âu phải ráng mà đọc tiếng Việt cả.
Ứng dụng mình làm là Corona Smart Tracker. Cũng không có gì đặc biệt nhưng nó thực tế.
Tất nhiên cũng ko phải hàng quá dỏm, nếu không việc đăng lên các diễn đàn như XDA có thể khiến mình bị nổi tiếng kiểu dính scandal.
Bản đồ có đủ loại để mọi người hình dung dịch bệnh dễ dàng. Tất nhiên bản đồ không có biển Hoa Nam.

Nếu bạn nào muốn góp ý có thể tham gia với mình trên diễn đàn công nghệ XDA:
Ứng dụng theo dõi COVID-19 trên XDA
Hoặc Android4rum:
Ứng dụng theo dõi Corona Virus trên Android Forum dành cho Android

Hoặc có thể giúp mình chia sẻ để lấy lại tinh thần sau những tổn thương sâu thẳm ấy và phổ biến 1 ứng dụng của người Việt để mấy bạn Âu xài ké và bớt chế giễu châu Á lại.

Do ứng dụng không thể phân phối qua CH Play nên các bạn phải dùng file APK từ link trực tiếp:
https://hamatim.com/com.hamatim.coronastatistic

Dữ liệu ưu tiên lấy từ WorldMeter mỗi 5 phút nên đôi khi số ca bệnh tại VN mình sẽ chậm hơn.

"Corona Smart Tracker là hoàn toàn miễn phí, là đóng góp nhỏ nhoi của chúng tôi vào tình hình chung. Chúng tôi luôn cảm thông với những nạn nhân nên sẽ không kiếm tiền từ đó."

Last edited: