Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
Ảnh Cinebench, trước kia mình không undervolt, bật tính năng chống tụt xung khi quá nhiệt: 610.
Sau khi undervolt, lên 725 :beauty::beauty::beauty:

Mấy thím thấy mình undervolt như thế có quá tay không nhỉ, core + cache - 130mV, iGPU - 60mV.

2_0_1_5

Reaction score
0
Đang undervolt con i7 6700hq -190mv đây, mấy con này thì chưa xài chưa biết :chaymau:

Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
2_0_1_5 said:
Đang undervolt con i7 6700hq -190mv đây, mấy con này thì chưa xài chưa biết :chaymau:
Trước mình thấy có ông nào nói là undervolt quá lâu thì sau đó có thể không đạt được mức xung ngon lành nữa, không biết con CPU của mình có bị như vậy không :chaymau:
Sent using vozFApp

2_0_1_5

Reaction score
0
Yoshiko Tsushima said:
Trước mình thấy có ông nào nói là undervolt quá lâu thì sau đó có thể không đạt được mức xung ngon lành nữa, không biết con CPU của mình có bị như vậy không :chaymau:

Sent using vozFApp
Tào lao, cpu ăn càng ít điện càng sống lâu, mát, dễ oc cao, ăn nhiêud điện quen mới khó oc. cơ mà con của thím cũng cần j phải lo mấy cái đó, con của mình bt idle 7 80 độ, undervolt xong xuống còn 3-50 độ ngon vl :beauty:

2_0_1_5

Reaction score
0
thêm cái hình temp lúc -190mv

hôm qua vừa thử giảm thêm 5mv thấy vẫn ok chưa bị crash :beauty:
razer blade 14 late 2016 nhé

TO VU

Reaction score
0
Máy mình N3710 xem live hd facebook cũng nóng, hạ xuống khoảng nhiêu các thím.

Gửi từ HUAWEI VNS-L31 bằng vozFApp

2_0_1_5

Reaction score
0
TO VU said:
Máy mình N3710 xem live hd facebook cũng nóng, hạ xuống khoảng nhiêu các thím.

cài xtu vô hạ từ từ đi thím, dc nhiêu hay nhiêu, chỉ hạ core vs cache thôi, thấy ổn hãy hạ thêm igpu vì chả dc bao nhiêu mà dễ crash. mỗi con mỗi khác mà mình chưa xài thử con đó nên cũng ko dám phán, mạnh dạn hạ đại -50mv rồi xài coi thấy ko crash thì hạ tiếp, crash thì nó reset thôi ko có vấn đề gì hết

//mình đoán con của thím xài passive cooling hoặc có khi ko có tản j nên nó nóng là phải

TO VU

Reaction score
0
2_0_1_5 said:
cài xtu vô hạ từ từ đi thím, dc nhiêu hay nhiêu, chỉ hạ core vs cache thôi, thấy ổn hãy hạ thêm igpu vì chả dc bao nhiêu mà dễ crash. mỗi con mỗi khác mà mình chưa xài thử con đó nên cũng ko dám phán, mạnh dạn hạ đại -50mv rồi xài coi thấy ko crash thì hạ tiếp, crash thì nó reset thôi ko có vấn đề gì hết

//mình đoán con của thím xài passive cooling hoặc có khi ko có tản j nên nó nóng là phải
Xtu không hỗ trợ,con này chơi không tản gì luôn thím.

2_0_1_5

Reaction score
0
TO VU said:
Xtu không hỗ trợ,con này chơi không tản gì luôn thím.

nó disable hết mấy cái chỉnh chọt à? throttlestop thì sao