[Unbox-Review Nhẹ] Akko 3108 V2 9009 Retro - Vô Đối Tầm Giá Dưới 2 Triệu

OBELISK_RA

Reaction score
0
tmk1207 said:
Vậy cứ vừa mắt con nào xúc con đó thôi. Hầu như các con pin gắn trong dung lượng lớn thì đều có led cả.

Có con còn có lỗi là nết để hết pin thì controller cũng tèo luôn :shame::shame: (tầu)
Có thể suggest mình vài mẫu tham khảo được không thím , em không rành mấy dòng bluetooth lắm , ở nhà đang xài con iKBC full size .:sogood:

tmk1207

Reaction score
3
OBELISK_RA said:
Có thể suggest mình vài mẫu tham khảo được không thím , em không rành mấy dòng bluetooth lắm , ở nhà đang xài con iKBC full size .:sogood:
1. HHKB nhỏ gọn (mình đã dùng) - keycap không có mà thay (rất ít).
2. Filco Minila Air (đã dùng) - keycap giờ nhiều rồi.
3. Còn 1 số các con khác cũng có bluetooth nhưng mình chưa dùng qua nên mình ko dám phá nó ngon hay không vì phải dùng qua 1 thời gian mới biết ngựa hay.

duo8

Member
Reaction score
1
tmk1207 said:
Với mình thì 4.0 là quá thừa, hiện tại dừng ở 3.0 được rồi. Mình không đánh giá cao các con bàn phím sử dụng pin dung lượng cao gắn trong, rất dễ gây ra các hậu quả khó lường cho người sử dụng (nổ, cháy,...).
Như con phím mới ra của Cooler Master gắn tận pin dung lượng 4000mAh. Nó cháy nổ phát thì cũng căng đấy.
Với mình 3.0 2 pin AA.
Tầm phủ sóng tầm 6m là được rồi, mình ko nghĩ có trường hợp nào phải dùng ở khoảng cách vài chục mét cả.
Tuy nhiên với các hãng cố đấm ăn xôi nhét RGB các kiểu vào thì pin AA ko trụ được thật :beauty:
Suy luận kiểu gì vậy :chaymau:
BLE tiết kiệm pin thì với cùng dung lượng pin sẽ chạy được lâu hơn.
Chứ nếu phải gắn pin to hơn thì là cải lùi à

neverland00

Reaction score
0
nếu mà bỏ vụ bluetooth 4.0 đi thì tầm 2tr có các option

- keycool (trên dưới 2tr tuỳ bản)

- akko 84 (1575k, ko led - hình như mod led dc)

sáng giá nhất rồi, bác tự chọn. Con K2 keycap abs thì nó cùi khỏi nói :v swap alt-command tự macos làm dc cần gì phải phím :v

nhocbobils

Reaction score
0
Con này keycap bị lỗi, tât cả cac nut đều có 1 mẩu nhựa thừa ở keycap. Chưa gia công tốt

neverland00

Reaction score
0
nhocbobils said:
Con này keycap bị lỗi, tât cả cac nut đều có 1 mẩu nhựa thừa ở keycap. Chưa gia công tốt
Keycap nào cũng vậy, mỗi hãng thừa 1 chỗ thôi
Sent using vozFApp

tmk1207

Reaction score
3
nhocbobils said:
Nói chuẩn thế.

Tear in Rain

Reaction score
0
Em đang dùng CMStorm Quickfire Ultimate - Brown Cherry, hồi mua cũng 1tr9, không biết con này có sự khác biệt nào khác không các bác nhỉ? Hãng này hơi lạ, em chơi phím cơ chưa đủ nhiều. Mong các bác thông não.

duo8

Member
Reaction score
1
Tear in Rain said:
Em đang dùng CMStorm Quickfire Ultimate - Brown Cherry, hồi mua cũng 1tr9, không biết con này có sự khác biệt nào khác không các bác nhỉ? Hãng này hơi lạ, em chơi phím cơ chưa đủ nhiều. Mong các bác thông não.
Cap ngon hơn còn cảm giác chắc không khác nhiều nếu cùng switch :chaymau: