Ủa mua iPhone bên Mỹ là đúng giá web Apple niêm yết ?

whybanme

Reaction score
1
Các bác cho hỏi là mua iPhone tại Apple store, vd bên Mỹ thì giá bằng đúng giá web Apple niêm yết hả, vd iP 8+ 699$ là bán đúng 699$. Thêm nữa là bên Mỹ có khái niệm hóa đơn đỏ và thuế VAT xxx% không ?

Con Rong Chau Tien

Reaction score
0
whybanme said:
Các bác cho hỏi là mua iPhone tại Apple store, vd bên Mỹ thì giá bằng đúng giá web Apple niêm yết hả, vd iP 8 699$ là bán đúng 699$. Thêm nữa là bên Mỹ có khái niệm hóa đơn đỏ và thuế VAT xxx% không ?
hình như 10 hay 15% VAT nữa đó thím

MILF2015

Reaction score
0
Trừ bang oregon và 1 bang khác ko rõ thì ko bị tính tax, còn lại là 8 -10%, có mail edu thì dc giảm giá tiếp, mua xong báo hư refund dc cái mới ko thì thẻ gift card mấy trăm $ mua cái mới

cr07rmd

Reaction score
0
Mua ở apple store nào cũng đúng giá niêm yết+thuế của nước đó.

nminhcuong

Reaction score
0
whybanme said:
Các bác cho hỏi là mua iPhone tại Apple store, vd bên Mỹ thì giá bằng đúng giá web Apple niêm yết hả, vd iP 8 699$ là bán đúng 699$. Thêm nữa là bên Mỹ có khái niệm hóa đơn đỏ và thuế VAT xxx% không ?
hình như mỗi bang 1 mức thuế khác nhau nên giá web ko có thuế. Khi chọn ship về bang nào thì nó sẽ tính thuế theo mức bang đó

God of Truth

Reaction score
0
Đang ở Philadelphia, hôm trước mua cái iPhone ăn thuế bang + thuế thành phố. Nếu mua cái tương tự bên Delaware thì không bị thuế ăn đồng nào hết. Nó tùy thuộc thím mua ở đâu và ship về đâu.

bancaseiphone

Reaction score
0
có thuế nhé tùy bang, tùy tp, k phải giá niêm yết đâu

có bang, có thành phố free tax nhé

mralexco93

Reaction score
0
Nhớ k nhầm thì texas là một trong những bang thuế rẻ nhất. Mà các thím cho em hỏi mua ở walmart và amazon hình như rẻ hơn đúng k ạ?

via vozForums for iPhone

botmingoc

Reaction score
0
Nó thường mua 2 loại:

store apple: giá niêm yết

Mua theo gói của mạng (at&t, t-mobile...) tùy theo chương trình của mạng (trade-in, buy one get one, new line...).

Cái nào cũng phải đóng thuế đc tính theo bang mình mua.

hadahi

Reaction score
0
Giá niêm yết trên web Apple đôi khi còn mắc hơn giá bán trên site

khác (mới 100%). Ví dụ như iPad Pro 11 giá Apple store là 799$ Nhưng nếu mua ở amazon chỉ có 674$