Ủa mua iPhone bên Mỹ là đúng giá web Apple niêm yết ?

binhtamn

Reaction score
0
jayrex94 said:
Giá chưa bao thuế VAT nhé. Giá niêm yết 700$ 10%VAT nữa thì lên gần 800 roài.
bên nước ngoài người ta ghi giá hấu hết đều là giá chưa có VAT nhá. :gach:
P/s: Mua cái cc gì cũng VAT, kể cả mua mấy đồ lặt vặt. :chaymau:
bên đó người ta không có gọi là VAT đâu, người ta gọi là Salestax

whybanme

Reaction score
1
HappyPolla said:
đc, cứ mua ở bang nào thì tính thuế theo bang đó, mà chã có ai rãnh mà đi từ bang này qua bang khác để rẻ đc vài trăm. trừ khi nhà nằm sát bên bang miễn thuế thì chắc cũng chịu khó lái xe 1-2 tiếng
Cũng có lý vì diện tích nước Mỹ nó to lắm, 1 bang của nó có khi bằng diện tích nước mình rồi :surrender: tiền đi lại quá cha.

jayrex94

Reaction score
0
canon30 said:
Nói như đúng rồi !!!!
Tùy bang nữa
Bang tao ở quần áo giày dép và thực phẩm không bị thuế ,những thứ khác 6% thôi làm gì tới 10 % chỉ vài bang thôi
Tôi có nói ở Mẽo đâu ông anh. :sexy:
T ở Toronto thì hầu hết mawctj ahngf nào chả có thuế, không nhất thiết là 10% nhưng nó loanh quanh ở mức đó chứ kể chi tiết thế đếch nào từng mặt hàng nó đánh thuế bao nhiêu. :gach:
T chưa có cơ hội đi khắp cái nước Mẽo nên t chỉ biết chỗ t nó thế thôi. :surrender:

jayrex94

Reaction score
0
binhtamn said:
bên đó người ta không có gọi là VAT đâu, người ta gọi là Salestax
Nói chung ko biết nó gọi là gì, và cũng không nhất thiết là 10%, nó còn tùy thuộc và mặt hàng, và từng chỗ, nhưng cứ lấy ví dụ nó là thế chứ kể sao hết dc bác. :">

letanu

Reaction score
0
Sao mọi người lại thích mua mới vậy? Thằng bestbuy có cái open-box, excellent giống hệt cái mới, giá chỉ có khoảng 85-90% của cái mới. Giá niêm yết trên apple thì nó để sao bán vậy, chỉ có tính thuế theo địa chỉ ship về thôi. Nếu bác ship về mấy bang không có thuế thì nó không tính. Với lại nếu lên hệ thằng apple, nói là mình là student thì nó giảm giá cho. Chỉ cần gửi student id cho nó coi là được.

sgcomua

Reaction score
0
Thế còn xe hơi bên đó rẻ mua rồi có đóng thuế giống vit nam ko nhỉ

whybanme

Reaction score
1
letanu said:
cần gửi student id cho nó coi là được.
MILF2015 said:
Có mail edu thì dc giảm giá tiếp, mua xong báo hư refund dc cái mới ko thì thẻ gift card mấy trăm $ mua cái mới
Vụ này là sao nhỉ ? có bác nói có mail edu là mua được giảm giá, có bác thì khẳng định là không được, có bác trên thì nói phải cung cấp Student ID, chắc ở VN là cái thẻ SV mẹ rôi, bác nào thông não vụ này cái, và cụ thể là nếu được giảm thì giảm bao nhiêu % nữa ? :adore:

letanu

Reaction score
0
whybanme said:
Vụ này là sao nhỉ ? có bác nói có mail edu là mua được giảm giá, có bác thì khẳng định là không được, có bác trên thì nói phải cung cấp Student ID, chắc ở VN là cái thẻ SV mẹ rôi, bác nào thông não vụ này cái, và cụ thể là nếu được giảm thì giảm bao nhiêu % nữa ? :adore:
Lúc trước mình mua được giảm thêm 10%. Điện cho tụi nó, đọc cái số order rồi nói mình là sinh viên, hỏi coi có giảm giá gì không.

whybanme

Reaction score
1
letanu said:
Lúc trước mình mua được giảm thêm 10%. Điện cho tụi nó, đọc cái số order rồi nói mình là sinh viên, hỏi coi có giảm giá gì không.
Vãi, tức là vào trang chủ website Apple và tiến hành mua trực tiếp trên đó ấy hả bác ? :surrender: