Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

ryuaki

Reaction score
0
huyanh995 said:
Modem chắc có cả router, đặt dhcp và routing cho nó (chắc mặc định đã vậy)
2 con TP-Link tắt DHCP, dây từ switch cắm vào cổng Lan, set ip cho nó lệch đi 1 tẹo, .1.2 và .1.3 chả hạn.
Cắm và test.
(Nếu con fpt cho đặt dhcp range cấu hình thêm cho chắc ăn).
Cảm ơn bác. Em cắm cổng wan rồi set ip dùng ok rồi :D
Được gửi từ stupid phone - vozForums

tuantheking

Reaction score
0
nhà mình có 3 tầng lắp mạng ở tầng 2, ở đây đặt 1 wifi totolink làm AP chung cho cả nhà, dạo gần đây mình hay bị chấm ngắt kết nối liên tục, nên phát sinh trầm cảm, mong anh cho xin 1 vài mã vả chết totolink hiện tại, mình cảm ơn.

cafengot

Reaction score
0
Mấy bác cho em hỏi dạo này con 740N v4 của em nếu tắt bật lại hoặc dùng chức năng Reboot trên giao diện thì nó cứ nháy hết tất cả các đèn xong tắt, xong lại nháy tiếp, cứ như vậy một lúc sau nó mới khởi động lại bình thường, như vậy là nó bị gì nhỉ? :(

vt_studios1988

Reaction score
0
nhà mình có 3 tầng lắp mạng ở tầng 2, ở đây đặt 1 wifi totolink làm AP chung cho cả nhà, dạo gần đây mình hay bị chấm ngắt kết nối liên tục, nên phát sinh trầm cảm, mong anh cho xin 1 vài mã vả chết totolink hiện tại, mình cảm ơn.
Bác có xèng thì lấy Ubiquiti UAP LR,ít xèng thì lấy Tplink EAP110,nhưng đây đều là access point chứ ko phải router wifi,chỉ nên mua khi nhà bác đã có sẵn modem cấp ip cho toàn mạng(thường thì cái này nhà mạng cho rồi).Còn nếu bác muốn mua router wifi tầm vừa tiền thì nghía mấy con Linksys hay Asus gì đó.

minhhungutc

Reaction score
0
Mình có con totolink ex200 cắm điện cứ chập chờn bác nào biết bệnh chỉ e với dùng một lúc là lại tắt!

vt_studios1988

Reaction score
0
Mình có con totolink ex200 cắm điện cứ chập chờn bác nào biết bệnh chỉ e với dùng một lúc là lại tắt!
Thứ nhất bác kiểm tra lại ổ cắm điện xem có bị lỏng tiếp điểm không,thử cắm ổ khác biết liền.Thứ 2 nếu ổ điện ok bác reset lại thiết bị về mặc định rồi update firmware mới nhất.Nếu vẫn ko hết bệnh có lẽ nên mang đi bảo hành.

Clone_winster.mek

Reaction score
0
Mình có cái phòng trọ 5 tầng 22 phòng Chủ nhà muốn mỗi tầng 1 wifi Mình định mua thêm 1 cái sw 8 port , wifi các tầng đặt dhcp thì con modem nhà mạng có chịu được ko ??

Sent from Xiaomi MI 5 using vozFApp

vitinh.vuhoang

Reaction score
0
Clone_winster.mek said:
Mình có cái phòng trọ 5 tầng 22 phòng
Chủ nhà muốn mỗi tầng 1 wifi
Mình định mua thêm 1 cái sw 8 port , wifi các tầng đặt dhcp thì con modem nhà mạng có chịu được ko ??

Sent from Xiaomi MI 5 using vozFApp
22 phòng thì modem nhà đài sẽ ko đáp ứng nổi
mua mirotik hay draytek là ok
1 lầu 1 acesspont nữa

Clone_winster.mek

Reaction score
0
vitinh.vuhoang said:
22 phòng thì modem nhà đài sẽ ko đáp ứng nổi
mua mirotik hay draytek là ok
1 lầu 1 acesspont nữa
các phòng kết nối wifi thôi, nên modem nhà đài ko phải cấp IP, chỉ các AP phải cấp phát IP thôi