Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

thungchanh

Reaction score
0
voldemort0808 said:
Tầm giá dưới 1tr5 có con Wifi nào dùng ngon không các bác. Giữa Mi gen 3G với Asus RT-AC58U thì nên chọn cái nào?

Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp
Con Asuck mắc gấp đôi con Mi R3G. :sweat::sweat::sweat::gach::gach::gach:

HuyRongDen

Reaction score
1
thungchanh said:
Con Mi 3G giá đã tốt lắm rồi mà ông ấy còn so với con mắc gấp đôi :gach:.

voldemort0808

Reaction score
0
thungchanh said:
HuyRongDen said:
Con Mi 3G giá đã tốt lắm rồi mà ông ấy còn so với con mắc gấp đôi :gach:.
Ý mình là so với số tiền chênh như vậy tình tính năng con Asus có hơn gì 3G không, có đáng bỏ thêm ra để lấy Asus không?

toilachi9

Reaction score
0
viphotca1 said:
1 - thì chuẩn dây mạng không quá quan trọng lắm, bác cứ mua như em bảo là bền nhất.
Bác cho em hỏi cái dây mà có 2 sợi dây kim loại ở 2 bên có phải là dây này đúng không bác:sweat:sao em thấy nó là dây quang chứ đâu có phải dây lan đâu bác

dunglambay said:
Theo như hướng dẫn của bác viphotca1 e có thắc mắc tại sao ko để con router 841 cấp DHCP thay vì để con modem VNPT cấp ?, thường modem free của các nhà mạng khá cùi,e nghĩ disable DHCP trên modem VNPT mới đúng chứ
Mà con 841 này có thể mở VPN dc ko bác nhỉ
trả lời câu hỏi của bác này luôn đi bác:sweat:

kpap

Reaction score
0
voldemort0808 said:
Tầm giá dưới 1tr5 có con Wifi nào dùng ngon không các bác. Giữa Mi gen 3G với Asus RT-AC58U thì nên chọn cái nào?

xiaomi thì phải rẻ thoi, nhưng xài chip mediatek, mediatek phải xài lâu mới kiểm chứng dc
asus xài chip broadcom

viphotca1

Reaction score
0
toilachi9 said:
Bác cho em hỏi cái dây mà có 2 sợi dây kim loại ở 2 bên có phải là dây này đúng không bác:sweat:sao em thấy nó là dây quang chứ đâu có phải dây lan đâu bác

trả lời câu hỏi của bác này luôn đi bác:sweat:
dây điện thoại bàn ấy bác, chứ dây quang thuộc loại khác hoàn toàn rồi.

mỗi sợi gồm 1 lõi thép, 1 lõi 2 dây đồng nhỏ, cần 2 sợi là tổng 4 dây đồng nhỏ vừa đủ để nối Lan.

còn câu bác kia thì dễ thôi, nhu cầu của bác không quá lớn, nên con vnpt vẫn dư chịu tải, cùng lớp mạng dễ dàng truy cập giữa các máy trong mạng.
Còn tắt dhcp con vnpt đi thì con vnpt chỉ brigde thì tầng 2 nhà bác mất wifi. Cũng vậy à.

lubu_8x

Reaction score
0
mấy bác tư vấn giúp em con router wifi nào có chức năng repeater ah. Vừa đặt em Aptek A134 về nhưng k có đành trả hàng. EM làm biếng kéo dây. Đang phân vân em totolink a950rg. Tầm giá <1m hoặc 1m++ tí thì có em nào ngon hơn em này không ah

Rockballad

Reaction score
0
voldemort0808 said:
Ý mình là so với số tiền chênh như vậy tình tính năng con Asus có hơn gì 3G không, có đáng bỏ thêm ra để lấy Asus không?

Nói cho nhanh là Asus có hơn nhưng hơn có tí xíu thôi. Với cái giá mắc gấp đôi thì chả đáng.:gach:
Mua R3G về rồi cài OpenWRT hay Padavan vô là vi vu ngay.

Rockballad

Reaction score
0
lubu_8x said:
mấy bác tư vấn giúp em con router wifi nào có chức năng repeater ah. Vừa đặt em Aptek A134 về nhưng k có đành trả hàng. EM làm biếng kéo dây. Đang phân vân em totolink a950rg. Tầm giá <1m hoặc 1m tí thì có em nào ngon hơn em này không ah
So về tính năng thì con Totolink 950rg này nó vô cmn đối rồi. Có 700k mà MU-MIMO 2x2, ac1269, GigabitLAN, USB 3.0:sweat::sweat::sweat:
Nhưng ngặt cái là nó xài soc của realtek, thằng này thì nổi tiếng là cùi bắp.
Mình thì cạch thằng realtek này:shame: Vẫn nghiêng về xiaomiR3G hơn.
Nhưng biết đâu được, bạn mua xài ngon thì cho ae cái review :)

BanhMyTrungThit

Reaction score
0
Rockballad said:
So về tính năng thì con Totolink 950rg này nó vô cmn đối rồi. Có 700k mà MU-MIMO 2x2, ac1269, GigabitLAN, USB 3.0:sweat::sweat::sweat:
Nhưng ngặt cái là nó xài soc của realtek, thằng này thì nổi tiếng là cùi bắp.
Mình thì cạch thằng realtek này:shame: Vẫn nghiêng về xiaomiR3G hơn.
Nhưng biết đâu được, bạn mua xài ngon thì cho ae cái review :)
A950RG làm gì có USB3, LAN 100 thôi, WAN 1000.
Code: https://totolink.vn/san-pham/a950rg