Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

Eldegal

Reaction score
1
clonespam1 said:
Các bác cho em hỏi với switch này em dùng để chia iptv fpt không biết có được không ạ. https://www.hanoicomputer.vn/tp-link...ase/p2111.html . Em cảm ơn
:chaymau: nhà mình có cái switch cisco gigabit thì cắm chung lan với iptv thì sập cả hệ thống ( modem cấp ip toàn bộ )
nên chơi cắm thẳng playbox với modem
modem - switch -ap
|_ playbox
thì lại ổn định :chaymau:

viphotca1

Reaction score
0
toilachi9 said:
-1.vâng thank bác nhưng em dùng mac os thì có cài đặt cách như trên được không bác nhỉ:sweat:với lại dây lan mình mua ở đâu tại đn tốt bác nhỉ,em thấy dây lan có nhiều loại quá nào là màu xanh với màu trắng vậy không biết mua loại nào thông số bao nhiêu mà có thể chống chọi với mưa gió tốt không bị rò ý bác:sweat:
-2.vì[/u][/i][/b] cục router nhà mạng em để ở cứa trước tầng 2 nên câu dây ra ban công rồi thông xuống phòng khách tầng 1 nên cần 1 sợi dây có chất lượng tốt tốt 1 chút để có thể chống được mưa gió ý bác:sweat:
1 - Mac OS cũng cài y vậy, mở trình duyệt lên gõ địa chỉ router vào rồi cài thôi.

2 - Rẻ nhanh gọn thì bác sang trạm bưu điện của VNPT bọn lắp mạng cho bác ấy. Bảo nhân viên kỹ thuật bán cho bác 1 đoạn dây điện thoại dài bằng từ tầng 2 xuống tầng 1 (loại dây đen 2 dây, mỗi dây có 1 sợi thép chạy dọc theo ấy) bảo nối luôn hai đầu LAN về nối router với nhau. Bảo làm giúp anh, anh gởi thêm tí công. Xong mang về lắp vào thôi. Tốn thêm tí công nhưng loại dây này nó bền với không sợ chuột cắn với nhỏ gọn hơn dây LAN thường. Dùng trong nhà chỉ dùng wifi bình thường thì chuẩn dây mạng không quá quan trọng lắm, bác cứ mua như em bảo là bền nhất.

dunglambay

Reaction score
0
Theo như hướng dẫn của bác viphotca1 e có thắc mắc tại sao ko để con router 841 cấp DHCP thay vì để con modem VNPT cấp ?, thường modem free của các nhà mạng khá cùi,e nghĩ disable DHCP trên modem VNPT mới đúng chứ
Mà con 841 này có thể mở VPN dc ko bác nhỉ

Reaction score
0
Cho mình hỏi mình đang dự định mua một thiết bị wifi marketing để chạy cho quán của mình thì mình nên mua thiết bị nào là phù hợp nhỉ. Tầm 50 thiết bị kết nối là ổn :D

precious

Reaction score
0
Mình cần tìm 1 con phát wifi tầm trên dưới 1 củ! Nhà 3 4 tầng tường dày, kết nối vài 3 cái đt tivi Pc laptop camera. Mạng đang dùng fpt 38Mb, modem của nó phát wifi như hạch

kaiaoi

Reaction score
0
precious said:
Mình cần tìm 1 con phát wifi tầm trên dưới 1 củ! Nhà 3 4 tầng tường dày, kết nối vài 3 cái đt tivi Pc laptop camera. Mạng đang dùng fpt 38Mb, modem của nó phát wifi như hạch
Cái này mình cũng bị như bác, mà mình nghĩ không phải do phát wifi như hạch đâu mà cục modem như hạch đấy :sweat:
Tiện mình nhờ các bác tư vấn modem wifi tầm 600k với, mình cảm ơn trước :((
Sent from Xiaomi Mi A1 using vozFApp

hunghoai

Reaction score
0
Nhờ tư vấn dây mạng đi âm tường và thiết bị phát cho nhà 4 tầng - cảm ơn các bạn.

fireprince

Reaction score
0
kaiaoi said:
Cái này mình cũng bị như bác, mà mình nghĩ không phải do phát wifi như hạch đâu mà cục modem như hạch đấy :sweat:
Tiện mình nhờ các bác tư vấn modem wifi tầm 600k với, mình cảm ơn trước :((

Sent from Xiaomi Mi A1 using vozFApp
Router nhà mạng sao mà phát tốt đc @@

voldemort0808

Reaction score
0
Tầm giá dưới 1tr5 có con Wifi nào dùng ngon không các bác. Giữa Mi gen 3G với Asus RT-AC58U thì nên chọn cái nào?

Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp